(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: đường TL781
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại: 0368741513     Email:      Địa chỉ: Trí Bình, Châu Thành, Tây Ninh
Ngày hỏi: 18/01/2021 - 11 Giờ 14 phút     Ngày chuyển: 19/01/2021 - 07 Giờ 59 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi và các hộ dân trên dọc tuyến đường TL781 có một số thác mặc yêu cầu UBND tỉnh Tây Ninh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh trả lời cụ thể như sau:

1. Thiết kế thi công tuyến đường TL781 đoạn giáp ranh thị trấn đến cầu Bến Sỏi mở rộng như thế nào? có thiết kế mương thoát nước cặp hai bên tuyến đường TL781 hay không? thời gian thực hiện là bao lâu?

2. Công trình mở rộng đường có thực hiện họp dân trước khi giao mặt bằng cho đơn vị thi công tiến hành thi công hay không?

3. Công trình thi công có thực hiện hỗ trợ đền bù cho người dân hay không?

Vì theo tôi được biết khi thực hiện mở rộng đoạn từ giáp ranh thị trấn Châu Thành đến ngã tư Tam Hạp có hợp dân và có hỗ trợ đền bù cho người dân.

Chân thành cảm ơn!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 26/01/2021 - 11 Giờ 08 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trả lời:

1. Dự án đầu tư xây dựng công trình đường 781 đoạn Phước Tân – Châu Thành đã được UBND tỉnh phê duyệt dự án tại Quyết định số 1872/QĐ-UBND ngày 26/8/2020. Theo dự án được duyệt, quy mô như sau:

- Điểm đầu tại cửa khẩu Phước Tân, điểm cuối tại giáp ranh thị trấn Châu Thành, tổng chiều dài tuyến là 14,55Km.

- Mặt đường bê tông nhựa rộng 9m, lề đường đắp sỏi đỏ rộng 1m x 2 bên, nền đường rộng 11,0m. Các đoạn nền đường đắp có mái dốc taluy nền đường tỷ lệ 1:1,5.

 - Mương thoát nước được bố trí tại các đoạn qua khu dân cư xã Thành Long, chợ Bến Sỏi và Chợ Hòa Bình. Mương thoát nước bằng bê tông cốt thép, bề rộng mương 0,8m, cách tim đường trung bình 5,5m. Các đoạn mương đá hộc xây hiện hữu tiến hành nạo vét cho thông thoáng.

- Thời gian thi công xây dựng hoàn thành công trình là 12 tháng, ngày khởi công 28/9/2020, dự kiến hoàn thành vào tháng 9/2021.

2. Trước khi triển khai thi công xây dựng công trình, Sở Giao thông Vận tải, Ban Quản lý Dự án Đầu tư Xây dựng ngành Giao thông phối hợp với UBND huyện Châu Thành đã tổ chức họp dân ngày 23/7/2020 tại UBND xã Thành Long để thông báo quy mô dự án, thời gian thực hiện dự án và mặt bằng thi công.

3. Theo quy mô mặt cắt ngang như đã nêu trên, nền đường mới rộng 11m được thi công trên nền đường hiện hữu, nên không có hỗ trợ, đền bù.

Đối với đường 781 đoạn từ giáp ranh thị trấn Châu Thành đến ngã tư Tam Hạp được UBND huyện Châu Thành đầu tư xây dựng hoàn thành năm 2005. mặt đường rông 10,5m, vỉa hè rộng 6m x 2 bên, nền đường rộng 22,5m. Do nền đường mở rộng quá phạm vi đường cũ, nên UBND huyện Châu Thành có tính tôán hỗ trợ đền bù cho các hộ dân trên đoạn đường này.

Trên đây là nội dung trả lời của Sở Giao thông Vận tải  về việc thi công công trình đường 781 đến cử tri và các hộ dân dọc tuyến được biết.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: đường TL781
 Nội dung câu hỏi:

Tôi và các hộ dân trên dọc tuyến đường TL781 có một số thác mặc yêu cầu UBND tỉnh Tây Ninh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh trả lời cụ thể như sau:

1. Thiết kế thi công tuyến đường TL781 đoạn giáp ranh thị trấn đến cầu Bến Sỏi mở rộng như thế nào? có thiết kế mương thoát nước cặp hai bên tuyến đường TL781 hay không? thời gian thực hiện là bao lâu?

2. Công trình mở rộng đường có thực hiện họp dân trước khi giao mặt bằng cho đơn vị thi công tiến hành thi công hay không?

3. Công trình thi công có thực hiện hỗ trợ đền bù cho người dân hay không?

Vì theo tôi được biết khi thực hiện mở rộng đoạn từ giáp ranh thị trấn Châu Thành đến ngã tư Tam Hạp có hợp dân và có hỗ trợ đền bù cho người dân.

Chân thành cảm ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi và các hộ dân trên dọc tuyến đường TL781 có một số thác mặc yêu cầu UBND tỉnh Tây Ninh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh trả lời cụ thể như sau:

1. Thiết kế thi công tuyến đường TL781 đoạn giáp ranh thị trấn đến cầu Bến Sỏi mở rộng như thế nào? có thiết kế mương thoát nước cặp hai bên tuyến đường TL781 hay không? thời gian thực hiện là bao lâu?

2. Công trình mở rộng đường có thực hiện họp dân trước khi giao mặt bằng cho đơn vị thi công tiến hành thi công hay không?

3. Công trình thi công có thực hiện hỗ trợ đền bù cho người dân hay không?

Vì theo tôi được biết khi thực hiện mở rộng đoạn từ giáp ranh thị trấn Châu Thành đến ngã tư Tam Hạp có hợp dân và có hỗ trợ đền bù cho người dân.

Chân thành cảm ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: