(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Cống thoát nước hai bên đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình Phường Ninh Sơn
Người hỏi : Nguyễn Văn Quỳnh     Số điện thoại: 0916818219     Email:      Địa chỉ: 232 Nguyễn Trọng Cát, Hiệp Thạnh, Hiệp Ninh, TP Tây Ninh
Ngày hỏi: 04/01/2021 - 15 Giờ 15 phút     Ngày chuyển: 05/01/2021 - 07 Giờ 30 phút

Nội dung câu hỏi:

-Tôi có thửa đất mặt tiền đường 784 gần bến bà Mùi, tôi xin hỏi vấn đề sau:

    +Cống thoát nước hai bên đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình thành phố có làm không, nếu có khi nào làm? nếu không thì cá nhân có thể tự làm 1 đoạn trước thửa đất của mình được không, có cần xin phép không?

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 11/01/2021 - 11 Giờ 28 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trả lời: Sau khi có kiến nghị của người dân trên cổng thông tin về cống thoát nước trên đường 784, Sở GTVT phối hợp cùng Ban QLDA ĐTXD ngành Giao thông tiến hành kiểm tra thực tế ngoài công trường, trả lời ý kiến như sau:

Hệ thống thoát nước dọc công trình đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình, được thiết kế bằng đào mương đất dọc 02 bên tuyến, tại những vị trí có nhà dân, có lắp đặt cống bê tông cốt thép công nghệ quay ly tâm đường kính D1000mm để dân ra vào (chiều dài 4m), hiện nay công trình đã được nghiệm thu đưa vào khai thác sử dụng.

Thửa đất nhà ông Nguyễn Văn Quỳnh (tại lý trình Km45+180) có chiều ngang đất 20m, trước đây công trình đã lắp đặt 4m cống D1000 để ra vào, qua trao đổi làm việc với ông Quỳnh, hiện ông muốn lắp đặt cống với chiều dài hết đất là 20m để thuận tiện việc ra vào, Sở GTVT đồng ý để ông lắp đặt cống đường kính D1000 với chiều dài đất còn lại, vị trí cùng với vị trí cống đã lắp đặt, sau này nếu dự án đầu tư thoát nước hoàn chỉnh, Sở GTVT sẽ trả lại phần cống mà ông tự lắp đặt.

Sở GTVT cử cán bộ hướng dẫn khi lắp đặt cống. Ông Dương Hoài Thanh (cán bộ kỹ thuật Ban Ban QLDA ĐTXD ngành Giao thông). Số điện thoại: 0938 007 707.

Trên đây là thông tin của Sở GTVT chuyển đến quý ông(bà) để biết./.

 

 

 

KT.GIÁM ĐỐC
PHÓ GIÁM ĐỐC

 

Đã ký

 

 

Đặng Hoàng Chương

 

 


Lịch sử chỉnh sửa

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 14/04/2021 - 15 Giờ 26 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở GTVT đã trả lời câu hỏi.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Cống thoát nước hai bên đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình Phường Ninh Sơn
 Nội dung câu hỏi:

-Tôi có thửa đất mặt tiền đường 784 gần bến bà Mùi, tôi xin hỏi vấn đề sau:

    +Cống thoát nước hai bên đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình thành phố có làm không, nếu có khi nào làm? nếu không thì cá nhân có thể tự làm 1 đoạn trước thửa đất của mình được không, có cần xin phép không?

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

-Tôi có thửa đất mặt tiền đường 784 gần bến bà Mùi, tôi xin hỏi vấn đề sau:

    +Cống thoát nước hai bên đường 784 đoạn từ ngã tư Đại Đồng đến ngã tư Tân Bình thành phố có làm không, nếu có khi nào làm? nếu không thì cá nhân có thể tự làm 1 đoạn trước thửa đất của mình được không, có cần xin phép không?

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: