(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Giao thông ở Cầu Quan
Người hỏi : Minh Tâm     Số điện thoại: 0933955968     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 18/11/2020 - 12 Giờ 38 phút     Ngày chuyển: 24/11/2020 - 16 Giờ 29 phút

Nội dung câu hỏi:

Thưa cơ quan, như thông tin trên báo Xã Luận : http://www.xaluanhay.com/modules.php?name=News&file=article&sid=2985755
 

Giao thông ở cầu Quan còn quá nhiều bất cập, nên có sự hoạch định trước cho tương lai, và phải làm từ bây giờ : 

1. Ngày xưa cầu Quan ít oto lưu thông, nhưng bây giờ lưu lượng oto và moto đều tăng nhiều, kẹt xe giờ cao điểm.
2. Cầu Quan là nút thắt cổ chai, và có cả ngã 3 ở 2 đầu cầu, nên số lượng xe đổi làn nhiều, nguy cơ tai nạn nhỏ thường xuyên rất cao.
3. Đường dành cho người đi bộ bị xe máy, xe đạp sử dụng nhiều.

4. Xe oto đi từ hướng vòng xoay 30/4 đi vào tỉnh ủy UBND tỉnh thường xuyên chặn ngang xe lên dốc.
5. Rất nhiều xe chuyển hướng từ đường Trần Quốc Toàn qua đường CMT8 bằng đường Hàm Nghi và ngược lại, liên tục cản trở luồng giao thông từ cầu Quan đi lên

Vậy quý cơ quan có chủ trương phân làn, phân tuyến, phân luồng giao thông lại không ? Những người có con cái, đi xe máy rất lo lắng và sự rối loạn này ... 
Tôi ủng hộ phân luồng 1 chiều hướng cầu Quan và cầu Mới.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 03/12/2020 - 10 Giờ 19 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trong khu vực nội thị thành phố Tây Ninh, các phương tiện lưu thông qua lại 02 bên bờ rạch Tây Ninh chủ yếu qua 03 cầu: cầu Trần Quốc Toản (cầu Mới), cầu Thái Hòa và cầu Quan.

Vừa qua, cầu Thái Hòa trên đường Trưng Nữ Vương được thi công xây mới trên vị trí cầu cũ nên các phương tiện tạm ngưng lưu thông qua cầu Thái Hòa từ ngày 04/10/2020. Sở GTVT đã có Thông báo số 75/TB-SGTVT ngày 29/9/2020  tổ chức giao thông tạm trong thời gian thi công cầu Thái Hòa như sau:

- Các phương tiện lưu thông qua cầu Quan, cầu Trần Quốc Toản (cầu Mới) cách cầu Thái Hòa khoảng 1,1Km.

- Riêng đối với các phương tiện vận tải hành khách đang hoạt động ra vào bến xe khách Tây Ninh đi theo lộ trình từ bến xe Tây Ninh về đường ĐT.786 đến ngã tư Thanh Điền vào QL22B đi các tỉnh và ngược lại.

Vì vậy, lưu lượng xe lưu thông qua cầu Quan và cầu Trần Quốc Toản (cầu Mới) khá đông đúc, nhất là vào giờ cao điểm.

Sở GTVT đã chuẩn bị phương án tổ chức giao thông khu vực 02 bên cầu Quan. Dự kiến sau khi cầu Thái Hòa thi công hoàn thành sẽ triển khai tổ chức giao thông theo phương án mới, đảm bảo an toàn giao thông, tạo điều kiện thuận lợi cho các phương tiện lưu thông và phù hợp với tình hình giao thông thực tế của khu vực.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Giao thông ở Cầu Quan
 Nội dung câu hỏi:

Thưa cơ quan, như thông tin trên báo Xã Luận : http://www.xaluanhay.com/modules.php?name=News&file=article&sid=2985755
 

Giao thông ở cầu Quan còn quá nhiều bất cập, nên có sự hoạch định trước cho tương lai, và phải làm từ bây giờ : 

1. Ngày xưa cầu Quan ít oto lưu thông, nhưng bây giờ lưu lượng oto và moto đều tăng nhiều, kẹt xe giờ cao điểm.
2. Cầu Quan là nút thắt cổ chai, và có cả ngã 3 ở 2 đầu cầu, nên số lượng xe đổi làn nhiều, nguy cơ tai nạn nhỏ thường xuyên rất cao.
3. Đường dành cho người đi bộ bị xe máy, xe đạp sử dụng nhiều.

4. Xe oto đi từ hướng vòng xoay 30/4 đi vào tỉnh ủy UBND tỉnh thường xuyên chặn ngang xe lên dốc.
5. Rất nhiều xe chuyển hướng từ đường Trần Quốc Toàn qua đường CMT8 bằng đường Hàm Nghi và ngược lại, liên tục cản trở luồng giao thông từ cầu Quan đi lên

Vậy quý cơ quan có chủ trương phân làn, phân tuyến, phân luồng giao thông lại không ? Những người có con cái, đi xe máy rất lo lắng và sự rối loạn này ... 
Tôi ủng hộ phân luồng 1 chiều hướng cầu Quan và cầu Mới.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Thưa cơ quan, như thông tin trên báo Xã Luận : http://www.xaluanhay.com/modules.php?name=News&file=article&sid=2985755
 

Giao thông ở cầu Quan còn quá nhiều bất cập, nên có sự hoạch định trước cho tương lai, và phải làm từ bây giờ : 

1. Ngày xưa cầu Quan ít oto lưu thông, nhưng bây giờ lưu lượng oto và moto đều tăng nhiều, kẹt xe giờ cao điểm.
2. Cầu Quan là nút thắt cổ chai, và có cả ngã 3 ở 2 đầu cầu, nên số lượng xe đổi làn nhiều, nguy cơ tai nạn nhỏ thường xuyên rất cao.
3. Đường dành cho người đi bộ bị xe máy, xe đạp sử dụng nhiều.

4. Xe oto đi từ hướng vòng xoay 30/4 đi vào tỉnh ủy UBND tỉnh thường xuyên chặn ngang xe lên dốc.
5. Rất nhiều xe chuyển hướng từ đường Trần Quốc Toàn qua đường CMT8 bằng đường Hàm Nghi và ngược lại, liên tục cản trở luồng giao thông từ cầu Quan đi lên

Vậy quý cơ quan có chủ trương phân làn, phân tuyến, phân luồng giao thông lại không ? Những người có con cái, đi xe máy rất lo lắng và sự rối loạn này ... 
Tôi ủng hộ phân luồng 1 chiều hướng cầu Quan và cầu Mới.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: