(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: hỏi về chuyển ngạch viên chức y tế trong trường THPT
Người hỏi : vũ đức hóa     Số điện thoại: 0915685770     Email:      Địa chỉ: tân biên tân châu,tây ninh
Ngày hỏi: 12/10/2020 - 10 Giờ 11 phút     Ngày chuyển: 12/10/2020 - 14 Giờ 00 phút

Nội dung câu hỏi:

em tôi làm nhân viên tế trường THPT huyện tân biên, em tôi học liên thông lên đại học y trà vinh, em tôi hỏi trường chuyển ngạch nhưng trường trả lời không được. vậy cho hỏi đúng không, theo quy định nào?


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 14/10/2020 - 14 Giờ 26 phút
Đánh giá câu trả lời:     7 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Theo quy định tại Thông tư liên tịch số 10/2015/TTLT-BYT-BNV ngày 27/5/2015 của Bộ Y tế và Bộ Nội vụ quy định mã số, tiêu chuẩn, chức danh nghề nghiệp bác sĩ, bác sĩ y học dự phòng và y sĩ thì chức danh nghề nghiệp y sĩ chỉ có Y sĩ hạng IV, mã số V.08.03.07 mà không có hạng cao hơn để xét thăng hạng.
Bên cạnh đó, theo đề án vị trí việc làm của các đơn vị trường học, vị trí nhân viên y tế trường học hiện nay chỉ tuyển Y sĩ hạng IV vì vị trí này chỉ có nhiệm vụ thực hiện sơ cấp cứu cho cán bộ, giáo viên, nhân viên, học sinh trong nhà trường và các nhiệm vụ kiêm nhiệm khác. Vị trí này không cần chuyên môn cao như bác sĩ trong các bệnh viện.
Và cho đến nay, chưa có quy định phải tuyển các chức danh khác (ngoài chức danh y sĩ hạng IV) của ngành y tế cho vị trí nhân viên y tế trường học.
Do đó, việc chuyển ngạch cho nhân viên y tế trường học từ Y sĩ hạng IV lên để hưởng lương theo bằng cấp đại học là không thể thực hiện được.
Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: hỏi về chuyển ngạch viên chức y tế trong trường THPT
 Nội dung câu hỏi:

em tôi làm nhân viên tế trường THPT huyện tân biên, em tôi học liên thông lên đại học y trà vinh, em tôi hỏi trường chuyển ngạch nhưng trường trả lời không được. vậy cho hỏi đúng không, theo quy định nào?

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

em tôi làm nhân viên tế trường THPT huyện tân biên, em tôi học liên thông lên đại học y trà vinh, em tôi hỏi trường chuyển ngạch nhưng trường trả lời không được. vậy cho hỏi đúng không, theo quy định nào?

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: