(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Kiến nghị về Nút giao thông thường xảy ra tai nạn ( Đường Trần Văn Thạt và Quốc lộ 22B)
Người hỏi : Kim Phương     Số điện thoại: 0909730710     Email:      Địa chỉ: Thị Trấn Gò Dầu
Ngày hỏi: 10/10/2020 - 12 Giờ 22 phút     Ngày chuyển: 12/10/2020 - 08 Giờ 58 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính mong Cơ quan có thẩm quyền xem xét sơ qua kiến nghị của bản thân tôi cũng như những người dân ở quanh khu vực về tình trạng ngã 4 giao giữa đường Trần Văn Thạt (hẻm quán cơm Lan) và Quốc lộ 22B.

Trong hơn 1 tháng trở lại đây, tôi và người dân sống trong khu vực chứng kiến rất nhiều tai nạn nhẹ chỉ va quẹt chỉ hư xe, trầy sướt  liên tục xảy ra tại nút giao thông nói trên, đa phần đều do các phương tiện đi từ hướng TP Tây Ninh đi TP Hồ Chí Minh phóng nhanh và nói không biết có nút giao ở điểm này.

Người dân chúng tôi giờ muốn đi qua đường ngay ở nút giao thông này cũng rất phải cẩn thận chú ý quan sát tránh tai nạn không may xảy ra.Nên tôi mong Cơ quan có thẩm quyền có thể xem xét lắp thêm biển báo hay đèn tín hiệu gì đó để người điều khiển xe có thể chú ý hơn khi tới nút giao này.

Cám ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 15/10/2020 - 08 Giờ 14 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

- Tuyến đường QL22B do Tổng Cục đường bộ Việt Nam quản lý. Tiếp thu ý kiến quý ông(bà), Sở GTVT đã phối hợp với Chi cục Quản lý đường IV.2 kiểm tra tại vị trí QL22B đoạn km0+50 giao đường Nguyễn Văn Thạt, hiện tại đây là khu vực nằm trong khu đông dân cư, cách vòng xoay Gò Dầu 50m, tại vị trí này đã lắp đặt biển báo đầy đủ (biển khu vực đông dân cư, biển báo ngã tư, biển báo chợ, biển báo đi chậm...). Đây là khu vực chợ, cách vòng xoay 50m, việc lắp đặt đèn tín hiệu sẽ gây ùn tắc, không đảm bảo an toàn giao thông, có nguy cơ tìm ẩn tai nạn giao thông.

Trên đây là thông tin của Sở GTVT chuyển đến quý ông(bà) để biết.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Kiến nghị về Nút giao thông thường xảy ra tai nạn ( Đường Trần Văn Thạt và Quốc lộ 22B)
 Nội dung câu hỏi:

Kính mong Cơ quan có thẩm quyền xem xét sơ qua kiến nghị của bản thân tôi cũng như những người dân ở quanh khu vực về tình trạng ngã 4 giao giữa đường Trần Văn Thạt (hẻm quán cơm Lan) và Quốc lộ 22B.

Trong hơn 1 tháng trở lại đây, tôi và người dân sống trong khu vực chứng kiến rất nhiều tai nạn nhẹ chỉ va quẹt chỉ hư xe, trầy sướt  liên tục xảy ra tại nút giao thông nói trên, đa phần đều do các phương tiện đi từ hướng TP Tây Ninh đi TP Hồ Chí Minh phóng nhanh và nói không biết có nút giao ở điểm này.

Người dân chúng tôi giờ muốn đi qua đường ngay ở nút giao thông này cũng rất phải cẩn thận chú ý quan sát tránh tai nạn không may xảy ra.Nên tôi mong Cơ quan có thẩm quyền có thể xem xét lắp thêm biển báo hay đèn tín hiệu gì đó để người điều khiển xe có thể chú ý hơn khi tới nút giao này.

Cám ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính mong Cơ quan có thẩm quyền xem xét sơ qua kiến nghị của bản thân tôi cũng như những người dân ở quanh khu vực về tình trạng ngã 4 giao giữa đường Trần Văn Thạt (hẻm quán cơm Lan) và Quốc lộ 22B.

Trong hơn 1 tháng trở lại đây, tôi và người dân sống trong khu vực chứng kiến rất nhiều tai nạn nhẹ chỉ va quẹt chỉ hư xe, trầy sướt  liên tục xảy ra tại nút giao thông nói trên, đa phần đều do các phương tiện đi từ hướng TP Tây Ninh đi TP Hồ Chí Minh phóng nhanh và nói không biết có nút giao ở điểm này.

Người dân chúng tôi giờ muốn đi qua đường ngay ở nút giao thông này cũng rất phải cẩn thận chú ý quan sát tránh tai nạn không may xảy ra.Nên tôi mong Cơ quan có thẩm quyền có thể xem xét lắp thêm biển báo hay đèn tín hiệu gì đó để người điều khiển xe có thể chú ý hơn khi tới nút giao này.

Cám ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: