(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đề nghị xem xét lại việc sử dụng vỉa hè
Người hỏi : Cử tri     Số điện thoại: 0395527383     Email:      Địa chỉ: Phường 2
Ngày hỏi: 07/10/2020 - 08 Giờ 10 phút     Ngày chuyển: 07/10/2020 - 08 Giờ 59 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND TP Tây Ninh

Tôi có thắc mắc muốn được giải đáp như sau: Vỉa hè trước tường rào khu vực ngã 3 trụ sở UBND Phường 2 là đất công cộng hay của cá nhân tổ chức nào? Tại sao khu vực này là vỉa hè, trụ sở UBND Phường 2 đã có hàng rào kiêng cố, vỉa hè đã được lắp gạch, nhưng lại được sử dụng để bố trí cây kiểng, trồng rau, bàn uống nước, nơi sinh hoạt của dân quân... làm mất không gian vỉa hè chung, không tạo được sự thông thoáng, hình ảnh đẹp cho bộ mặt trụ sở chính quyền Phường 2, đồng thời còn làm che khuất tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, Ai cho phép làm việc này? Hơn nữa nhiều người dân bắt chước theo kiểu Phường làm được thì mình củng làm được, đặt chậu kiểng trước nhà lấn chiếm ra tới ngoài đường. Trong khi  chủ trương của Nhà nước là dọn dẹp vỉa hè, trả lại không gian chung và được rất nhiều địa phương hưởng ứng trên cả nước. Rất mong các cấp chỉ đạo UBND Phường 2 dọn dẹp, trả lại ngay vỉa hè thông thoáng cho người dân.

Còn nếu là đất của tổ chức, thì nên xây lại hàng rào, đồng thời củng nên làm gương dọn dẹp, sắp xếp ngăn nắp, tạo sự thông thoáng cho vĩa hè và tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, góp phần giảm thiểu nguy cơ tai nạn giao thông. 

Xin cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 14/10/2020 - 08 Giờ 19 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Thành phố ghi nhận và cảm ơn ý kiến phản ánh của bạn, thông tin đến bạn như sau:

Vỉa hè trước tường rào khu vực ngã ba trụ sở UBND phường 2 là đất công thuộc UBND Phường 2 quản lý, hiện đang làm hồ sơ xin cấp giấy. Trước đây, khu đất này được sử dụng làm khu sinh hoạt, trồng rau theo mô hình doanh trại xanh - sạch - đẹp cho Ban Chỉ huy Quân sự Phường do diện tích khuôn viên phường nhỏ, hẹp không có đất tăng gia sản xuất. Hiện tại, UBND Phường 2 đã cho chỉnh trang lại khuôn viên: chặt cây, láng sân xi măng tạo không gian thông thoáng, sử dụng vào mục đích tạo sân chơi sinh hoạt của dân quân thường trực sau giờ làm việc.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đề nghị xem xét lại việc sử dụng vỉa hè
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND TP Tây Ninh

Tôi có thắc mắc muốn được giải đáp như sau: Vỉa hè trước tường rào khu vực ngã 3 trụ sở UBND Phường 2 là đất công cộng hay của cá nhân tổ chức nào? Tại sao khu vực này là vỉa hè, trụ sở UBND Phường 2 đã có hàng rào kiêng cố, vỉa hè đã được lắp gạch, nhưng lại được sử dụng để bố trí cây kiểng, trồng rau, bàn uống nước, nơi sinh hoạt của dân quân... làm mất không gian vỉa hè chung, không tạo được sự thông thoáng, hình ảnh đẹp cho bộ mặt trụ sở chính quyền Phường 2, đồng thời còn làm che khuất tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, Ai cho phép làm việc này? Hơn nữa nhiều người dân bắt chước theo kiểu Phường làm được thì mình củng làm được, đặt chậu kiểng trước nhà lấn chiếm ra tới ngoài đường. Trong khi  chủ trương của Nhà nước là dọn dẹp vỉa hè, trả lại không gian chung và được rất nhiều địa phương hưởng ứng trên cả nước. Rất mong các cấp chỉ đạo UBND Phường 2 dọn dẹp, trả lại ngay vỉa hè thông thoáng cho người dân.

Còn nếu là đất của tổ chức, thì nên xây lại hàng rào, đồng thời củng nên làm gương dọn dẹp, sắp xếp ngăn nắp, tạo sự thông thoáng cho vĩa hè và tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, góp phần giảm thiểu nguy cơ tai nạn giao thông. 

Xin cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND TP Tây Ninh

Tôi có thắc mắc muốn được giải đáp như sau: Vỉa hè trước tường rào khu vực ngã 3 trụ sở UBND Phường 2 là đất công cộng hay của cá nhân tổ chức nào? Tại sao khu vực này là vỉa hè, trụ sở UBND Phường 2 đã có hàng rào kiêng cố, vỉa hè đã được lắp gạch, nhưng lại được sử dụng để bố trí cây kiểng, trồng rau, bàn uống nước, nơi sinh hoạt của dân quân... làm mất không gian vỉa hè chung, không tạo được sự thông thoáng, hình ảnh đẹp cho bộ mặt trụ sở chính quyền Phường 2, đồng thời còn làm che khuất tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, Ai cho phép làm việc này? Hơn nữa nhiều người dân bắt chước theo kiểu Phường làm được thì mình củng làm được, đặt chậu kiểng trước nhà lấn chiếm ra tới ngoài đường. Trong khi  chủ trương của Nhà nước là dọn dẹp vỉa hè, trả lại không gian chung và được rất nhiều địa phương hưởng ứng trên cả nước. Rất mong các cấp chỉ đạo UBND Phường 2 dọn dẹp, trả lại ngay vỉa hè thông thoáng cho người dân.

Còn nếu là đất của tổ chức, thì nên xây lại hàng rào, đồng thời củng nên làm gương dọn dẹp, sắp xếp ngăn nắp, tạo sự thông thoáng cho vĩa hè và tầm nhìn ngã 3 đường Nguyễn Thị Minh Khai, góp phần giảm thiểu nguy cơ tai nạn giao thông. 

Xin cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: