(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Xe chở đất đá ra vào hẻm làm hư đường
Người hỏi : Người dân hẻm 2, đường Trần Văn Trà     Số điện thoại: 0363704711     Email: null     Địa chỉ: Khu phố 2, phường 1
Ngày hỏi: 28/09/2020 - 13 Giờ 58 phút     Ngày chuyển: 28/09/2020 - 14 Giờ 14 phút

Nội dung câu hỏi: Hẻm 2 đường Trần Văn Trà khu phố 2, phuong 1 đã được sửa chữa từ năm 2019. Tuy nhiên từ khi sữa chữa xong tới nay cổng chắn tải tuy có nhưng không đóng. Trong hẻm có một bãi xe tải nặng chở đất đá và vật liệu xây dựng thường xuyên tập kết đất đá ra vào làm cho hẻm nhanh xuống cấp, hư hỏng. Đã nhiều lần người dân phản ánh lên UBND phường 1 nhưng chưa được xử lý. Kiến nghị ngành chức năng có liên quan có biện pháp để không cho xe tải lớn, xe xây dựng cầu đường (xe lu, máy ủi, xe ben ...) ra vào trong con hẻm này. Đồng thời gắn cổng chắn tải để bảo vệ đường và an toàn cho người dân trong hẻm. Xin cảm ơn.
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 29/09/2020 - 14 Giờ 53 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Thành phố ghi nhận và cảm ơn ý kiến phản ánh, thông tin đến ông Lữ Đức Đệ như sau:

Các cổng chắn tải được UBND Thành phố đầu tư gắn tại đầu các hẻm bê tông xi măng, nhằm ngăn không cho xe trọng tải lớn vượt quá sức chịu tải theo thiết kế của hẻm làm hư hỏng công trình. Tại các cổng chắn tải này đều có lắp đặt ổ khoá, giao cho UBND Phường, xã quản lý trong quá trình sử dụng (trường hợp thật sự cần thiết mới mở cổng cho xe lớn đi vào).

UBND Thành phố sẽ chỉ đạo UBND Phường 1 phối hợp cùng Phòng Quản lý Đô thị Thành phố kiểm tra, chấn chỉnh lại việc quản lý cổng chắn tải tại khu vực này nói riêng và của cả Thành phố nói chung nhằm quản lý tốt kết cấu hạ tầng giao thông.

Trân trọng./.


Đính kèmFile đính kèm

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Xe chở đất đá ra vào hẻm làm hư đường
 Nội dung câu hỏi: Hẻm 2 đường Trần Văn Trà khu phố 2, phuong 1 đã được sửa chữa từ năm 2019. Tuy nhiên từ khi sữa chữa xong tới nay cổng chắn tải tuy có nhưng không đóng. Trong hẻm có một bãi xe tải nặng chở đất đá và vật liệu xây dựng thường xuyên tập kết đất đá ra vào làm cho hẻm nhanh xuống cấp, hư hỏng. Đã nhiều lần người dân phản ánh lên UBND phường 1 nhưng chưa được xử lý. Kiến nghị ngành chức năng có liên quan có biện pháp để không cho xe tải lớn, xe xây dựng cầu đường (xe lu, máy ủi, xe ben ...) ra vào trong con hẻm này. Đồng thời gắn cổng chắn tải để bảo vệ đường và an toàn cho người dân trong hẻm. Xin cảm ơn.
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Hẻm 2 đường Trần Văn Trà khu phố 2, phuong 1 đã được sửa chữa từ năm 2019. Tuy nhiên từ khi sữa chữa xong tới nay cổng chắn tải tuy có nhưng không đóng. Trong hẻm có một bãi xe tải nặng chở đất đá và vật liệu xây dựng thường xuyên tập kết đất đá ra vào làm cho hẻm nhanh xuống cấp, hư hỏng. Đã nhiều lần người dân phản ánh lên UBND phường 1 nhưng chưa được xử lý. Kiến nghị ngành chức năng có liên quan có biện pháp để không cho xe tải lớn, xe xây dựng cầu đường (xe lu, máy ủi, xe ben ...) ra vào trong con hẻm này. Đồng thời gắn cổng chắn tải để bảo vệ đường và an toàn cho người dân trong hẻm. Xin cảm ơn.
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: