(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đường giao thông xuống cấp tại khu dân cư ấp Tân Thạnh, xã Tân Hưng, huyện Tân Châu
Người hỏi : Tập thể     Số điện thoại: 0941888481     Email:      Địa chỉ: Làng Bourbon, ấp Tân Thạnh, xã Tân Hưng, huyện Tân Châu
Ngày hỏi: 20/08/2020 - 10 Giờ 57 phút     Ngày chuyển: 20/08/2020 - 10 Giờ 59 phút

Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là người dân sinh sống tại khu dân cư Làng Bourbon, hiện nay tuyến đường đất vào trong khu làng có hơn 100 hộ dân sinh sống đã xuống cấp, ổ gà, ổ voi chằng chịch, đường đất không có sỏi phún nên mưa xuống là ngập và lầy lội. Xã Tân Hưng đã được công nhận là xã nông thôn mới vậy cho chúng tôi hỏi xã có kế hoạch hay hỗ trợ người dân trong làng bourbon nâng cấp lại mặt đường không để đảm bảo an toàn. 

Xin cám ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Tân Châu     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 24/08/2020 - 21 Giờ 25 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ủy ban nhân dân huyện trả lời câu hỏi của công dân như sau:

Ủy ban nhân dân huyện đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng phối hợp UBND xã Tân Hưng đã khảo sát thực tế kết quả cụ thể như sau:

- Tuyến đường do UBND tỉnh Tây Ninh thu hồi từ Công ty Cổ phần Mía đường Thành Thành Công Tây Ninh và giao cho UBND xã Tân Hưng quản lý, sử dụng vào mục đích công cộng (theo Quyết định số 2011/UBND ngày 8/9/2014), không thuộc quy hoạch NTM của xã Tân Hưng.

- Tuyến đường phục vụ nhu cầu đi lại của 128 hộ dân.

- Hiện trạng: Tuyến đường dài 300m, mặt đường rộng từ 6m đến 8m. Là đường sỏi đỏ đã xuống cấp, trên mặt đường có nhiều ổ gà, ổ voi, người dân đổ gạch vụn, đá nhỏ lên mặt đường để đi lại được dễ dàng hơn khi trời mưa.

Trong thời gian tới UBND huyện sẽ cân đối nguồn lực Kế hoạch đầu tư công trung hạn giai đoạn 2021-2025 để sửa chữa, nâng cấp tuyến đường.

UBND huyện Tân Châu trả lời nội dung câu hỏi cho công dân được biết./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đường giao thông xuống cấp tại khu dân cư ấp Tân Thạnh, xã Tân Hưng, huyện Tân Châu
 Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là người dân sinh sống tại khu dân cư Làng Bourbon, hiện nay tuyến đường đất vào trong khu làng có hơn 100 hộ dân sinh sống đã xuống cấp, ổ gà, ổ voi chằng chịch, đường đất không có sỏi phún nên mưa xuống là ngập và lầy lội. Xã Tân Hưng đã được công nhận là xã nông thôn mới vậy cho chúng tôi hỏi xã có kế hoạch hay hỗ trợ người dân trong làng bourbon nâng cấp lại mặt đường không để đảm bảo an toàn. 

Xin cám ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là người dân sinh sống tại khu dân cư Làng Bourbon, hiện nay tuyến đường đất vào trong khu làng có hơn 100 hộ dân sinh sống đã xuống cấp, ổ gà, ổ voi chằng chịch, đường đất không có sỏi phún nên mưa xuống là ngập và lầy lội. Xã Tân Hưng đã được công nhận là xã nông thôn mới vậy cho chúng tôi hỏi xã có kế hoạch hay hỗ trợ người dân trong làng bourbon nâng cấp lại mặt đường không để đảm bảo an toàn. 

Xin cám ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: