(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: V/v miễn giấy phép xây dựng
Người hỏi : Đặng Vũ Nhã     Số điện thoại: 0905610437     Email:      Địa chỉ: Phước Thạnh, Gò Dầu, Tây Ninh
Ngày hỏi: 28/06/2020 - 06 Giờ 40 phút     Ngày chuyển: 29/06/2020 - 08 Giờ 32 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Quý cơ quan,

Tôi có một vấn đề cần hỏi Quý cơ quan như sau:

- Tôi có đất ở tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh.

- Tôi muốn xây nhà trọ.

Vậy Quý cơ quan cho tôi hỏi: Xây dựng trên đất thổ cư tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh có cần phải xin giấy phép xây dựng không?

Và nếu trong trường hợp không cần phải xin giấy phép xây dựng thì cơ sở để cập nhật công trình lên giấy chứng nhận là hồ sơ gì?

Xin cám ơn Quý cơ quan

Đặng Vũ Nhã


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Gò Dầu     
Thời gian trả lời: 29/06/2020 - 08 Giờ 58 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện Gò Dầu đã nhận được nội dung câu hỏi của ông (bà).

          Hiện tại câu hỏi của ông (bà) đã được UBND huyện chuyển đến cơ quan chuyên môn huyện kiểm tra, giải quyết. Khi nào có đủ cơ sở để trả lời, UBND huyện sẽ thông tin, trả lời trên Cổng hỏi đáp trực tuyến để ông (bà) được biết.

          Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: V/v miễn giấy phép xây dựng
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Quý cơ quan,

Tôi có một vấn đề cần hỏi Quý cơ quan như sau:

- Tôi có đất ở tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh.

- Tôi muốn xây nhà trọ.

Vậy Quý cơ quan cho tôi hỏi: Xây dựng trên đất thổ cư tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh có cần phải xin giấy phép xây dựng không?

Và nếu trong trường hợp không cần phải xin giấy phép xây dựng thì cơ sở để cập nhật công trình lên giấy chứng nhận là hồ sơ gì?

Xin cám ơn Quý cơ quan

Đặng Vũ Nhã

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Quý cơ quan,

Tôi có một vấn đề cần hỏi Quý cơ quan như sau:

- Tôi có đất ở tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh.

- Tôi muốn xây nhà trọ.

Vậy Quý cơ quan cho tôi hỏi: Xây dựng trên đất thổ cư tại xã Phước Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh có cần phải xin giấy phép xây dựng không?

Và nếu trong trường hợp không cần phải xin giấy phép xây dựng thì cơ sở để cập nhật công trình lên giấy chứng nhận là hồ sơ gì?

Xin cám ơn Quý cơ quan

Đặng Vũ Nhã

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: