(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đề nghị ngành giáo dục xem lại việc giãn cách học sinh như hiện nay?
Người hỏi : Phụ huynh     Số điện thoại: 0909001002     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 11/05/2020 - 19 Giờ 17 phút     Ngày chuyển: 12/05/2020 - 07 Giờ 45 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo!

Hiện nay, mặc dù dịch covid cơ bản là kiểm soát, do đó CP có chủ trương giãn cách nhưng không tiêu cực(ko bắt học sinh đeo khẩu trang, không dùng mũ che...).

Thực tế cho thấy(chắc ngành giáo dục không thấy) liên quan đến vấn đề giãn cách và cho học sinh đi học lại đã bộ lộ rất nhiều phát sinh cụ thể:

- Khi các em vào trường thì được giáo viên đo thân nhiệt, học sinh thì đeo khẩu trang. Khi hết giờ học, học sinh trong khi ra về chờ phụ huynh đón thì tụm 7,8 nói chuyện, cho thẩy chỉ giãn cách trong nhà trường, chứ ra khỏi cổng trường thì học sinh không ý thức được việc đó, nên việc nhà trường làm hiện nay chỉ là hình thức, thực tế không ngăn chặn được gì. Như trường trần hưng đạo, chu văn an...

- Còn các trường tiểu học trên địa bàn thành phố cho học sinh học 2 buổi/ngày, Thời tiết Tây Ninh rất nắng, rất nóng, phụ huynh buổi trưa từ 10h phải đứng dưới trời nắng để đón con. Đến đầu giờ chiều lúc 13h lại phải tiếp tục đưa trẻ con đi đến lớp. Làm cho các em học sinh bị sốc nắng, khả năng bệnh cao, kẹt xe ở các trường điểm diễn ra ngày 4 buổi ( buổi sáng, buổi rước con, buổi trưa đưa đi, buổi chiều rước về).

Đề nghị Giám đốc Sở Giáo dục và đào tạo nên có chỉ đạo khoa học hơn về vấn đề này, để nền giáo dục tây ninh đc phát triển, ngành giáo dục đừng hành hạ phụ huynh và học sinh nữa. Khi có chỉ đạo thì dạo 1 vòng các trường để xem rồi về chỉ đạo, chứ đừng ngồi máy lạnh mà chỉ đạo.

Chân thành cám ươn.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 15/05/2020 - 13 Giờ 55 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

     Sở GDĐT chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp nêu trên.
     - Về việc phụ huynh đón học sinh khu vực cổng trường: Sở GDĐT tiếp tục chỉ đạo các trường học thực hiện tốt công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức của phụ huynh khi đưa đón học sinh, đảm bảo giữ trật tự trước cổng trường, hạn chế tình trạng kẹt xe và hiệu quả trong công tác phòng chống dịch Covid-19.


     - Về việc học 02 buổi/ngày: Từ ngày 13/5/2020, các trường tiểu học trên địa bàn TP.Tây Ninh đã tổ chức bán trú, tạo điều kiện thuận lợi cho phụ huynh trong việc đưa đón học sinh.


     Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đề nghị ngành giáo dục xem lại việc giãn cách học sinh như hiện nay?
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo!

Hiện nay, mặc dù dịch covid cơ bản là kiểm soát, do đó CP có chủ trương giãn cách nhưng không tiêu cực(ko bắt học sinh đeo khẩu trang, không dùng mũ che...).

Thực tế cho thấy(chắc ngành giáo dục không thấy) liên quan đến vấn đề giãn cách và cho học sinh đi học lại đã bộ lộ rất nhiều phát sinh cụ thể:

- Khi các em vào trường thì được giáo viên đo thân nhiệt, học sinh thì đeo khẩu trang. Khi hết giờ học, học sinh trong khi ra về chờ phụ huynh đón thì tụm 7,8 nói chuyện, cho thẩy chỉ giãn cách trong nhà trường, chứ ra khỏi cổng trường thì học sinh không ý thức được việc đó, nên việc nhà trường làm hiện nay chỉ là hình thức, thực tế không ngăn chặn được gì. Như trường trần hưng đạo, chu văn an...

- Còn các trường tiểu học trên địa bàn thành phố cho học sinh học 2 buổi/ngày, Thời tiết Tây Ninh rất nắng, rất nóng, phụ huynh buổi trưa từ 10h phải đứng dưới trời nắng để đón con. Đến đầu giờ chiều lúc 13h lại phải tiếp tục đưa trẻ con đi đến lớp. Làm cho các em học sinh bị sốc nắng, khả năng bệnh cao, kẹt xe ở các trường điểm diễn ra ngày 4 buổi ( buổi sáng, buổi rước con, buổi trưa đưa đi, buổi chiều rước về).

Đề nghị Giám đốc Sở Giáo dục và đào tạo nên có chỉ đạo khoa học hơn về vấn đề này, để nền giáo dục tây ninh đc phát triển, ngành giáo dục đừng hành hạ phụ huynh và học sinh nữa. Khi có chỉ đạo thì dạo 1 vòng các trường để xem rồi về chỉ đạo, chứ đừng ngồi máy lạnh mà chỉ đạo.

Chân thành cám ươn.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo!

Hiện nay, mặc dù dịch covid cơ bản là kiểm soát, do đó CP có chủ trương giãn cách nhưng không tiêu cực(ko bắt học sinh đeo khẩu trang, không dùng mũ che...).

Thực tế cho thấy(chắc ngành giáo dục không thấy) liên quan đến vấn đề giãn cách và cho học sinh đi học lại đã bộ lộ rất nhiều phát sinh cụ thể:

- Khi các em vào trường thì được giáo viên đo thân nhiệt, học sinh thì đeo khẩu trang. Khi hết giờ học, học sinh trong khi ra về chờ phụ huynh đón thì tụm 7,8 nói chuyện, cho thẩy chỉ giãn cách trong nhà trường, chứ ra khỏi cổng trường thì học sinh không ý thức được việc đó, nên việc nhà trường làm hiện nay chỉ là hình thức, thực tế không ngăn chặn được gì. Như trường trần hưng đạo, chu văn an...

- Còn các trường tiểu học trên địa bàn thành phố cho học sinh học 2 buổi/ngày, Thời tiết Tây Ninh rất nắng, rất nóng, phụ huynh buổi trưa từ 10h phải đứng dưới trời nắng để đón con. Đến đầu giờ chiều lúc 13h lại phải tiếp tục đưa trẻ con đi đến lớp. Làm cho các em học sinh bị sốc nắng, khả năng bệnh cao, kẹt xe ở các trường điểm diễn ra ngày 4 buổi ( buổi sáng, buổi rước con, buổi trưa đưa đi, buổi chiều rước về).

Đề nghị Giám đốc Sở Giáo dục và đào tạo nên có chỉ đạo khoa học hơn về vấn đề này, để nền giáo dục tây ninh đc phát triển, ngành giáo dục đừng hành hạ phụ huynh và học sinh nữa. Khi có chỉ đạo thì dạo 1 vòng các trường để xem rồi về chỉ đạo, chứ đừng ngồi máy lạnh mà chỉ đạo.

Chân thành cám ươn.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: