(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Làm Sổ Bảo hiểm xã hội
Người hỏi : Nguyễn Minh Quân     Số điện thoại: 0937845203     Email: congdanhvkstg@gmail.com     Địa chỉ: phường 3, thành phố Tây Ninh
Ngày hỏi: 16/04/2020 - 07 Giờ 34 phút     Ngày chuyển: 16/04/2020 - 07 Giờ 51 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội tỉnh Tây Ninh.

Tôi hiện nay là công chức đang công tác tại một cơ quan Nhà nước trên địa  bàn tỉnh Tây Ninh. Trước đây tôi có thời gian gần 5 năm làm việc tại Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Tiền Giang (2013-2017), đến năm 2018 tôi chuyển ngành về Tây Ninh công tác nhưng đến nay chưa rút Sổ Bảo hiểm xã hội tại nơi làm việc cũ. Vậy tôi xin hỏi hiện tại tôi có thể làm lại Sổ bảo hiểm xã hội mới tại Tây Ninh hay không hay phải về nơi làm việc cũ để rút sổ? Nếu có thể làm lại sổ mới tại Tây Ninh thì thủ tục như thế nào? Tôi xin cám ơn!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Bảo hiểm Xã hội Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 22/04/2020 - 07 Giờ 53 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

      Bảo hiểm xã hội tỉnh Tây Ninh trả lời như sau:

     Trường hợp Ông chưa nhận sổ tại đơn vị cũ đề nghị ông liên hệ Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Tiền Giang để nhận sổ (có thể yêu cầu đơn vị chuyển sổ qua dịch vụ Bưu chính).

     Sau khi Ông nhận sổ về, liên hệ BHXH huyện, thị xã gần nhất để được hướng dẫn.

     Xin chào Ông.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Làm Sổ Bảo hiểm xã hội
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội tỉnh Tây Ninh.

Tôi hiện nay là công chức đang công tác tại một cơ quan Nhà nước trên địa  bàn tỉnh Tây Ninh. Trước đây tôi có thời gian gần 5 năm làm việc tại Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Tiền Giang (2013-2017), đến năm 2018 tôi chuyển ngành về Tây Ninh công tác nhưng đến nay chưa rút Sổ Bảo hiểm xã hội tại nơi làm việc cũ. Vậy tôi xin hỏi hiện tại tôi có thể làm lại Sổ bảo hiểm xã hội mới tại Tây Ninh hay không hay phải về nơi làm việc cũ để rút sổ? Nếu có thể làm lại sổ mới tại Tây Ninh thì thủ tục như thế nào? Tôi xin cám ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội tỉnh Tây Ninh.

Tôi hiện nay là công chức đang công tác tại một cơ quan Nhà nước trên địa  bàn tỉnh Tây Ninh. Trước đây tôi có thời gian gần 5 năm làm việc tại Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Tiền Giang (2013-2017), đến năm 2018 tôi chuyển ngành về Tây Ninh công tác nhưng đến nay chưa rút Sổ Bảo hiểm xã hội tại nơi làm việc cũ. Vậy tôi xin hỏi hiện tại tôi có thể làm lại Sổ bảo hiểm xã hội mới tại Tây Ninh hay không hay phải về nơi làm việc cũ để rút sổ? Nếu có thể làm lại sổ mới tại Tây Ninh thì thủ tục như thế nào? Tôi xin cám ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: