(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Nhếch nhác quảng cáo, rao vặt nơi công cộng
Người hỏi : cử tri     Số điện thoại: 02763822320     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 18/02/2020 - 21 Giờ 55 phút     Ngày chuyển: 19/02/2020 - 16 Giờ 49 phút

Nội dung câu hỏi:

Tình trạng quảng cáo, rao vặt bằng cách treo, đặt, dán, vẽ quảng cáo trên cột điện, trụ điện, cột tín hiệu giao thông và cây xanh nơi công cộng trên nhiều tuyến đường tại Tây Ninh tiếp tục diễn ra, dù thời gian qua, báo chí và người dân phản ánh khá nhiều.

Tại nhiều tuyến đường trong nội thị thành phố Tây Ninh và các địa phương lân cận, nhiều biển quảng cáo, rao vặt với đủ chất liệu, treo trên các thân cây, cột điện gây mất mỹ quan đô thị. Không chỉ ở cây xanh, quảng cáo rao vặt còn “bủa vây” nhiều cột điện, tường nhà dân tạo nên một hình ảnh nhếch nhác.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch     
Thời gian trả lời: 02/03/2020 - 17 Giờ 20 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở VHTTDL  xin có ý kiến trả lời phản ánh của ông /bà như sau:

Những năm qua, cùng với sự phát triển kinh tế - xã hội, hoạt động quảng cáo trên địa bàn tỉnh Tây Ninh đã có bước phát triển mạnh với sự gia tăng về số lượng doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ quảng cáo. Bên cạnh mặt tích cực, trong thực tế vẫn còn những hạn chế nhất định, đặc biệt là đối với hình thức quảng cáo rao vặt; những thông tin giới thiệu vẫn liên tục xuất hiện ở trụ điện, cây xanh, tường nhà dân (chủ yếu là phân lô bán nền, vay nóng lãi suất cao, khoan cắt bê tông, hút hầm cầu,…), ở các khu vực dân cư, khu vực trung tâm thành phố Tây Ninh và các huyện lân cận, gây mất mỹ quan đô thị và gây phản cảm trong nhân dân.

Thành phố Tây Ninh đã tập trung triển khai nhiều giải pháp, tổ chức nhiều đợt ra quân xử lý, đến nay cơ bản được kéo giảm. Tuy nhiên tình trạng này vẫn chưa dứt điểm, do còn có một số bất cập trong quy định về xử lý vi phạm lĩnh vực quảng cáo, nhất là quảng cáo rao vặt. Hiện tại UBND các huyện Thành phố đang triển khai nhiều biện pháp để xử lý nghiêm các trường hợp này, do vậy các hình thức vi phạm có kéo giảm./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Nhếch nhác quảng cáo, rao vặt nơi công cộng
 Nội dung câu hỏi:

Tình trạng quảng cáo, rao vặt bằng cách treo, đặt, dán, vẽ quảng cáo trên cột điện, trụ điện, cột tín hiệu giao thông và cây xanh nơi công cộng trên nhiều tuyến đường tại Tây Ninh tiếp tục diễn ra, dù thời gian qua, báo chí và người dân phản ánh khá nhiều.

Tại nhiều tuyến đường trong nội thị thành phố Tây Ninh và các địa phương lân cận, nhiều biển quảng cáo, rao vặt với đủ chất liệu, treo trên các thân cây, cột điện gây mất mỹ quan đô thị. Không chỉ ở cây xanh, quảng cáo rao vặt còn “bủa vây” nhiều cột điện, tường nhà dân tạo nên một hình ảnh nhếch nhác.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tình trạng quảng cáo, rao vặt bằng cách treo, đặt, dán, vẽ quảng cáo trên cột điện, trụ điện, cột tín hiệu giao thông và cây xanh nơi công cộng trên nhiều tuyến đường tại Tây Ninh tiếp tục diễn ra, dù thời gian qua, báo chí và người dân phản ánh khá nhiều.

Tại nhiều tuyến đường trong nội thị thành phố Tây Ninh và các địa phương lân cận, nhiều biển quảng cáo, rao vặt với đủ chất liệu, treo trên các thân cây, cột điện gây mất mỹ quan đô thị. Không chỉ ở cây xanh, quảng cáo rao vặt còn “bủa vây” nhiều cột điện, tường nhà dân tạo nên một hình ảnh nhếch nhác.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: