(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Về việc lấn chiếm lòng đường , không có đường thoát nước
Người hỏi : Cử tri     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: ấp Long kim,xã Long Thành Trung
Ngày hỏi: 29/09/2019 - 17 Giờ 11 phút     Ngày chuyển: 30/09/2019 - 14 Giờ 46 phút

Nội dung câu hỏi:

Hiện tại nơi tôi đang ở là ấp Long kim, xã Long thành trung xẩy ra tình trạng lấn chiếm ,cơi nới nhà ra đường thậm chí có nhà còn xây hản hầm chứa nước phía ngoài lề đường, xay hẳn bục bê tông lên xuống nhà rất kiên cố mặc dù trong phạm vi lộ giới(hình đính kèm)

Gỗ để đốt thì chất hẳn ra ngoài đường ko để trong nhà gay cản trở giao thông.Đường thì rộng nhưng hiện tại chỉ đủ 1 chiếc xe chạy.Tình trạng này nhiều năm nay không được nhắc nhở.Vào mùa mưa thì nước không chảy đi đâu đc vì tình trạng cơi nới cũng như lấn chiếm để chất đồ.

Trong ấp cũng có các hộ chăn nuôi heo nhưng ko dọn dẹp giữ vệ sinh.bốc mùi hôi thối của phân heo.

Mong các cấp chính quyền có phương án xử lý trả lại lòng đường, lề đường cho người dân trong ấp đi lại.mùa mưa thì có đường thoát nước giúp các hộ có nhà thấp hơn mặt đường thoát cảnh ngập vào mùa mưa và nhắc nhở vệ sinh các hộ chăn nuôi trong khu dân cư.

Xin cảm ơn!


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 02/10/2019 - 10 Giờ 07 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ghi nhận ý kiến phản ảnh của người dân, UBND huyện chỉ đạo UBND xã Long Thành Trung kiểm tra xử lý theo thẩm quyền; đồng thời đề nghị bà con nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, đảm bảo an toàn giao thông, xây dựng đường phố xanh-sạch-đẹp

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Về việc lấn chiếm lòng đường , không có đường thoát nước
 Nội dung câu hỏi:

Hiện tại nơi tôi đang ở là ấp Long kim, xã Long thành trung xẩy ra tình trạng lấn chiếm ,cơi nới nhà ra đường thậm chí có nhà còn xây hản hầm chứa nước phía ngoài lề đường, xay hẳn bục bê tông lên xuống nhà rất kiên cố mặc dù trong phạm vi lộ giới(hình đính kèm)

Gỗ để đốt thì chất hẳn ra ngoài đường ko để trong nhà gay cản trở giao thông.Đường thì rộng nhưng hiện tại chỉ đủ 1 chiếc xe chạy.Tình trạng này nhiều năm nay không được nhắc nhở.Vào mùa mưa thì nước không chảy đi đâu đc vì tình trạng cơi nới cũng như lấn chiếm để chất đồ.

Trong ấp cũng có các hộ chăn nuôi heo nhưng ko dọn dẹp giữ vệ sinh.bốc mùi hôi thối của phân heo.

Mong các cấp chính quyền có phương án xử lý trả lại lòng đường, lề đường cho người dân trong ấp đi lại.mùa mưa thì có đường thoát nước giúp các hộ có nhà thấp hơn mặt đường thoát cảnh ngập vào mùa mưa và nhắc nhở vệ sinh các hộ chăn nuôi trong khu dân cư.

Xin cảm ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Hiện tại nơi tôi đang ở là ấp Long kim, xã Long thành trung xẩy ra tình trạng lấn chiếm ,cơi nới nhà ra đường thậm chí có nhà còn xây hản hầm chứa nước phía ngoài lề đường, xay hẳn bục bê tông lên xuống nhà rất kiên cố mặc dù trong phạm vi lộ giới(hình đính kèm)

Gỗ để đốt thì chất hẳn ra ngoài đường ko để trong nhà gay cản trở giao thông.Đường thì rộng nhưng hiện tại chỉ đủ 1 chiếc xe chạy.Tình trạng này nhiều năm nay không được nhắc nhở.Vào mùa mưa thì nước không chảy đi đâu đc vì tình trạng cơi nới cũng như lấn chiếm để chất đồ.

Trong ấp cũng có các hộ chăn nuôi heo nhưng ko dọn dẹp giữ vệ sinh.bốc mùi hôi thối của phân heo.

Mong các cấp chính quyền có phương án xử lý trả lại lòng đường, lề đường cho người dân trong ấp đi lại.mùa mưa thì có đường thoát nước giúp các hộ có nhà thấp hơn mặt đường thoát cảnh ngập vào mùa mưa và nhắc nhở vệ sinh các hộ chăn nuôi trong khu dân cư.

Xin cảm ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: