(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Kính gửi: Ủy ban nhân dân Phường 3
Người hỏi : Tập thể các gia đình     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 05/07/2019 - 15 Giờ 04 phút     Ngày chuyển: 08/07/2019 - 08 Giờ 04 phút

Nội dung câu hỏi:
 
Vừa qua chúng tôi có đặt câu hỏi và đề nghị làm rõ những vấn đề sau:
1. Công Ty TNHH Đồng Phước Tây Ninh làm bãi đậu xe với nền cát xi măng (không láng đổ bê tông) gây khói bụi ô nhiễm môi trường xung quanh đã có sự đồng ý của chính quyền địa phương và có có đánh giá tác động môi trường chưa? 
 
2. Việc hàng trăm chiếc xe (15 chỗ, 30 chỗ, 45 chỗ) di chuyển hàng ngày gây sụt lún, tạo ổ voi, ổ gà so với hiện trạng trước đây thì ai có trách nhiệm sữa chữa, đảm bảo an toàn giao thông cho người dân (từ khi nhà xe thành lập đến nay, nếu có ổ voi, ổ gà người dân phải bỏ tiền ra dặm vá trong khi đây là lỗi chủ quan của nhà xe, chưa thấy nhà xe có động thái hợp tác với khu phố để giải quyết tình trạng này)?
 
3. Nhà xe xây dựng trạm bơm xăng có quy mô tại đây có sự đồng ý cách ngành chức năng hay không và nếu có thì đã xây dựng phương án đảm bảo an toàn khi có sự cố cháy nổ xảy ra, vì xung quanh là các hộ dân sinh sống và sinh hoạt hàng ngày.
Với những ý kiến thắc mắc trên, được biết UBND Thành phố đã chỉ đạo UBND Phường 3 tiến hành xác minh, làm cơ sở đề xuất UBND Thành phố hướng xử lý vụ việc. Xin hỏi, thời gian cụ thể chúng tôi nhận được trả lời cụ thể về 03 vấn đề trên (1 tháng, 3 tháng hay 1 năm), để chúng tôi có kiến nghị lên cổng thông tin điện tử ở cấp cao hơn nếu thời gian chờ đợi quá lâu, khi người dân mong mỏi hướng xử lý dứt điểm vấn đề này từng ngày, từng giờ.
 
Chúng tôi xin gửi 1 số hình ảnh cụ thể để các ngành chức năng xem xét./.
 

Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 17/07/2019 - 08 Giờ 14 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Thành phố thông tin đến bạn như sau:

UBND Thành phố đã chỉ đạo UBND Phường 3 tiến hành làm việc với Công ty Đồng Phước, đồng thời xác minh làm rõ những nội dung người dân đã phản ánh trên cổng hỏi đáp trực tuyến của tỉnh.

Do các nội dung phản ánh liên quan đến nhiều ngành, lĩnh vực khác nhau, UBND Thành phố đã chỉ đạo các phòng: Quản lý Đô thị, Kinh tế, Tài nguyên và Môi trường (sau khi tham vấn ý kiến sở ngành tỉnh) phối hợp xử lý vụ việc. Khi có kết quả sẽ kịp thời cung cấp thông tin cho người dân được biết.

Xin cảm ơn.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Kính gửi: Ủy ban nhân dân Phường 3
 Nội dung câu hỏi:
 
Vừa qua chúng tôi có đặt câu hỏi và đề nghị làm rõ những vấn đề sau:
1. Công Ty TNHH Đồng Phước Tây Ninh làm bãi đậu xe với nền cát xi măng (không láng đổ bê tông) gây khói bụi ô nhiễm môi trường xung quanh đã có sự đồng ý của chính quyền địa phương và có có đánh giá tác động môi trường chưa? 
 
2. Việc hàng trăm chiếc xe (15 chỗ, 30 chỗ, 45 chỗ) di chuyển hàng ngày gây sụt lún, tạo ổ voi, ổ gà so với hiện trạng trước đây thì ai có trách nhiệm sữa chữa, đảm bảo an toàn giao thông cho người dân (từ khi nhà xe thành lập đến nay, nếu có ổ voi, ổ gà người dân phải bỏ tiền ra dặm vá trong khi đây là lỗi chủ quan của nhà xe, chưa thấy nhà xe có động thái hợp tác với khu phố để giải quyết tình trạng này)?
 
3. Nhà xe xây dựng trạm bơm xăng có quy mô tại đây có sự đồng ý cách ngành chức năng hay không và nếu có thì đã xây dựng phương án đảm bảo an toàn khi có sự cố cháy nổ xảy ra, vì xung quanh là các hộ dân sinh sống và sinh hoạt hàng ngày.
Với những ý kiến thắc mắc trên, được biết UBND Thành phố đã chỉ đạo UBND Phường 3 tiến hành xác minh, làm cơ sở đề xuất UBND Thành phố hướng xử lý vụ việc. Xin hỏi, thời gian cụ thể chúng tôi nhận được trả lời cụ thể về 03 vấn đề trên (1 tháng, 3 tháng hay 1 năm), để chúng tôi có kiến nghị lên cổng thông tin điện tử ở cấp cao hơn nếu thời gian chờ đợi quá lâu, khi người dân mong mỏi hướng xử lý dứt điểm vấn đề này từng ngày, từng giờ.
 
Chúng tôi xin gửi 1 số hình ảnh cụ thể để các ngành chức năng xem xét./.
 
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:
 
Vừa qua chúng tôi có đặt câu hỏi và đề nghị làm rõ những vấn đề sau:
1. Công Ty TNHH Đồng Phước Tây Ninh làm bãi đậu xe với nền cát xi măng (không láng đổ bê tông) gây khói bụi ô nhiễm môi trường xung quanh đã có sự đồng ý của chính quyền địa phương và có có đánh giá tác động môi trường chưa? 
 
2. Việc hàng trăm chiếc xe (15 chỗ, 30 chỗ, 45 chỗ) di chuyển hàng ngày gây sụt lún, tạo ổ voi, ổ gà so với hiện trạng trước đây thì ai có trách nhiệm sữa chữa, đảm bảo an toàn giao thông cho người dân (từ khi nhà xe thành lập đến nay, nếu có ổ voi, ổ gà người dân phải bỏ tiền ra dặm vá trong khi đây là lỗi chủ quan của nhà xe, chưa thấy nhà xe có động thái hợp tác với khu phố để giải quyết tình trạng này)?
 
3. Nhà xe xây dựng trạm bơm xăng có quy mô tại đây có sự đồng ý cách ngành chức năng hay không và nếu có thì đã xây dựng phương án đảm bảo an toàn khi có sự cố cháy nổ xảy ra, vì xung quanh là các hộ dân sinh sống và sinh hoạt hàng ngày.
Với những ý kiến thắc mắc trên, được biết UBND Thành phố đã chỉ đạo UBND Phường 3 tiến hành xác minh, làm cơ sở đề xuất UBND Thành phố hướng xử lý vụ việc. Xin hỏi, thời gian cụ thể chúng tôi nhận được trả lời cụ thể về 03 vấn đề trên (1 tháng, 3 tháng hay 1 năm), để chúng tôi có kiến nghị lên cổng thông tin điện tử ở cấp cao hơn nếu thời gian chờ đợi quá lâu, khi người dân mong mỏi hướng xử lý dứt điểm vấn đề này từng ngày, từng giờ.
 
Chúng tôi xin gửi 1 số hình ảnh cụ thể để các ngành chức năng xem xét./.
 
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: