(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: kính gửi sở TNMT : có nhận câu trả lời của Sở ngày 1/11/2018 nhưng chưa trả lời vào câu hỏi
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 01/11/2018 - 09 Giờ 19 phút     Ngày chuyển: 02/11/2018 - 16 Giờ 12 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi có nhận câu trả lời của Sở ngày 1/11/2018 nhưng chưa trả lời vào câu hỏi : tôi đã ghi 3 tờ này rồi, kèm theo với hợp đồng mua bán của PHÒNG CÔNG CHỨNG SỐ 1 TÂY NINH

- Đơn đăng ký biến động đất đai, tài sản gắn liền với đất theo mẫu số 09/ĐK.

- Tờ khai lệ phí trước bạ mẫu số 01 ban hành theo Nghị định số 140/2016/NĐ-CP ngày 10/10/2016.

- Tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu số 03/BĐS-TNCN ban hành theo Thông tư số 92/2015/TT-BTC ngày 15/6/2015 của Bộ Tài chính.

vậy có cần xác nhận của UBND xã phường nơi miếng đất không? mà có nơi có nơi không yêu cầu xác nhận là như thế nào?

Nên mới hỏi sở và đề nghị sờ trả lời và phổ biến xuống các văn phòng đăng kí đất đai các huyện và thành phố luôn, chứ mỗi nơi mỗi khác, làm khổ dân, hành dân thì tội dân lắm ạh

cám ơn các bác, nhờ trả lời dứt khoát vì mai mốt các công dân , người dân khác muốn hỏi thì thấy có câu trả lời thỏa đáng rồi thì khỏi hỏi và đở mất thời gian của các cán bộ luôn, cam ơn các bác lần nữa. 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Tài nguyên và Môi trường     
Thời gian trả lời: 09/11/2018 - 16 Giờ 27 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Về việc trả lời thư điện tử ngày 01/11/2018 Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Tây Ninh có nhận được Thư điện tử ngày 01/11/2018 của công dân phản ánh về việc thực hiện quy trình, trình tự thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất đối với hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng đất tại Văn phòng Đăng ký đất đai - chi nhánh Châu Thành.

Qua xem xét, Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Tây Ninh trả lời như sau:

Nội dung câu hỏi Thư điện tử ngày 01/11/2018 của công dân đã được hỏi tại câu hỏi Thư điện tử ngày 26/10/2018 và đã được Văn phòng đăng ký đất đai tỉnh trả lời tại công văn số 1798/VPĐKĐĐ ngày 31/10/2018.

Công dân chưa rõ về nội dung câu trả lời vui lòng liên hệ Văn phòng đăng ký đất đai tỉnh để được giải đáp thắc mắc.

Trân trọng !.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: kính gửi sở TNMT : có nhận câu trả lời của Sở ngày 1/11/2018 nhưng chưa trả lời vào câu hỏi
 Nội dung câu hỏi:

Tôi có nhận câu trả lời của Sở ngày 1/11/2018 nhưng chưa trả lời vào câu hỏi : tôi đã ghi 3 tờ này rồi, kèm theo với hợp đồng mua bán của PHÒNG CÔNG CHỨNG SỐ 1 TÂY NINH

- Đơn đăng ký biến động đất đai, tài sản gắn liền với đất theo mẫu số 09/ĐK.

- Tờ khai lệ phí trước bạ mẫu số 01 ban hành theo Nghị định số 140/2016/NĐ-CP ngày 10/10/2016.

- Tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu số 03/BĐS-TNCN ban hành theo Thông tư số 92/2015/TT-BTC ngày 15/6/2015 của Bộ Tài chính.

vậy có cần xác nhận của UBND xã phường nơi miếng đất không? mà có nơi có nơi không yêu cầu xác nhận là như thế nào?

Nên mới hỏi sở và đề nghị sờ trả lời và phổ biến xuống các văn phòng đăng kí đất đai các huyện và thành phố luôn, chứ mỗi nơi mỗi khác, làm khổ dân, hành dân thì tội dân lắm ạh

cám ơn các bác, nhờ trả lời dứt khoát vì mai mốt các công dân , người dân khác muốn hỏi thì thấy có câu trả lời thỏa đáng rồi thì khỏi hỏi và đở mất thời gian của các cán bộ luôn, cam ơn các bác lần nữa. 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi có nhận câu trả lời của Sở ngày 1/11/2018 nhưng chưa trả lời vào câu hỏi : tôi đã ghi 3 tờ này rồi, kèm theo với hợp đồng mua bán của PHÒNG CÔNG CHỨNG SỐ 1 TÂY NINH

- Đơn đăng ký biến động đất đai, tài sản gắn liền với đất theo mẫu số 09/ĐK.

- Tờ khai lệ phí trước bạ mẫu số 01 ban hành theo Nghị định số 140/2016/NĐ-CP ngày 10/10/2016.

- Tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu số 03/BĐS-TNCN ban hành theo Thông tư số 92/2015/TT-BTC ngày 15/6/2015 của Bộ Tài chính.

vậy có cần xác nhận của UBND xã phường nơi miếng đất không? mà có nơi có nơi không yêu cầu xác nhận là như thế nào?

Nên mới hỏi sở và đề nghị sờ trả lời và phổ biến xuống các văn phòng đăng kí đất đai các huyện và thành phố luôn, chứ mỗi nơi mỗi khác, làm khổ dân, hành dân thì tội dân lắm ạh

cám ơn các bác, nhờ trả lời dứt khoát vì mai mốt các công dân , người dân khác muốn hỏi thì thấy có câu trả lời thỏa đáng rồi thì khỏi hỏi và đở mất thời gian của các cán bộ luôn, cam ơn các bác lần nữa. 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: