(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Cống thoát nước Chợ TRảng Bàng bị tắc nghẽn gây ngập bốc mùi hôi thối
Người hỏi : TRUNG TÂM MUA SẮM LIÊM SANG     Số điện thoại: 02763894445     Email: liem.vothanhpk@yahoo.com.vn     Địa chỉ: ĐC: QL 22 Thị trấn Trảng Bàng,TÂY NINH
Ngày hỏi: 19/09/2018 - 09 Giờ 32 phút     Ngày chuyển: 20/09/2018 - 07 Giờ 52 phút

Nội dung câu hỏi:

 

- Trước cửa Trung tâm mua sấm Liêm Sang của chúng tôi và đường vào khu chợ mới sầm uất, Cống thoát nước bị đầy tràn tắc nghẽn lâu nay khiến nước dưới cống tràn lên khu chợ bốc mùi hôi thối gây ôi nhiểm môi trường ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe người dân làm mất đi vẻ mỹ quan Đô thị ảnh hưởng đến tiến trình đưa TRảng Bàng lên đô thị, gây bức xúc trong dư luận nhân dân địa phương lâu nay. 

- Vậy cho tôi hỏi trách nhiệm xử lý cống thoát nước bị tắc nghẽn thuộc về đơn vị nào ? Sao không đứng ra vận động nhân dân ủng hộ kinh phí nạo vét cống thoát nước làm đẹp khu chợ được nhân dân đồng tình ủng hộ. Những việc như vậy sao không làm, mà thấy cơ quan địa phương lại khẩn trương cho xe chuyên dụng đi cưởng chế cưa hết cây xanh hai bên lề đường của người dân khu vực Thị trấn còn cây nào của nhà nước thì để lại làm cho người dân khi ra đường cảm thấy nắng kinh khủng thiếu không gian xanh. Cho hỏi chủ trương đó từ đâu xuất phát, cho tôi xin kế hoạch cụ thể hoặc cho biết chủ trương từ đâu không?. Còn việc thông cống nước không được gây ngập khu chợ thì buộc lòng tôi phải liên hệ cơ quan báo đài để phản ánh rộng rãi.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 26/09/2018 - 10 Giờ 37 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

   Chào Ông/Bà.

    Về phản ảnh của Ông/Bà UBND huyện đã tiếp nhận và chuyển các đơn vị liên quan xử lý. Sau khi có kết quả UBND huyện sẽ trả lời Ông/Bà chậm nhất vào ngày 03/10/2018.

    Trân Trọng!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Cống thoát nước Chợ TRảng Bàng bị tắc nghẽn gây ngập bốc mùi hôi thối
 Nội dung câu hỏi:

 

- Trước cửa Trung tâm mua sấm Liêm Sang của chúng tôi và đường vào khu chợ mới sầm uất, Cống thoát nước bị đầy tràn tắc nghẽn lâu nay khiến nước dưới cống tràn lên khu chợ bốc mùi hôi thối gây ôi nhiểm môi trường ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe người dân làm mất đi vẻ mỹ quan Đô thị ảnh hưởng đến tiến trình đưa TRảng Bàng lên đô thị, gây bức xúc trong dư luận nhân dân địa phương lâu nay. 

- Vậy cho tôi hỏi trách nhiệm xử lý cống thoát nước bị tắc nghẽn thuộc về đơn vị nào ? Sao không đứng ra vận động nhân dân ủng hộ kinh phí nạo vét cống thoát nước làm đẹp khu chợ được nhân dân đồng tình ủng hộ. Những việc như vậy sao không làm, mà thấy cơ quan địa phương lại khẩn trương cho xe chuyên dụng đi cưởng chế cưa hết cây xanh hai bên lề đường của người dân khu vực Thị trấn còn cây nào của nhà nước thì để lại làm cho người dân khi ra đường cảm thấy nắng kinh khủng thiếu không gian xanh. Cho hỏi chủ trương đó từ đâu xuất phát, cho tôi xin kế hoạch cụ thể hoặc cho biết chủ trương từ đâu không?. Còn việc thông cống nước không được gây ngập khu chợ thì buộc lòng tôi phải liên hệ cơ quan báo đài để phản ánh rộng rãi.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

 

- Trước cửa Trung tâm mua sấm Liêm Sang của chúng tôi và đường vào khu chợ mới sầm uất, Cống thoát nước bị đầy tràn tắc nghẽn lâu nay khiến nước dưới cống tràn lên khu chợ bốc mùi hôi thối gây ôi nhiểm môi trường ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe người dân làm mất đi vẻ mỹ quan Đô thị ảnh hưởng đến tiến trình đưa TRảng Bàng lên đô thị, gây bức xúc trong dư luận nhân dân địa phương lâu nay. 

- Vậy cho tôi hỏi trách nhiệm xử lý cống thoát nước bị tắc nghẽn thuộc về đơn vị nào ? Sao không đứng ra vận động nhân dân ủng hộ kinh phí nạo vét cống thoát nước làm đẹp khu chợ được nhân dân đồng tình ủng hộ. Những việc như vậy sao không làm, mà thấy cơ quan địa phương lại khẩn trương cho xe chuyên dụng đi cưởng chế cưa hết cây xanh hai bên lề đường của người dân khu vực Thị trấn còn cây nào của nhà nước thì để lại làm cho người dân khi ra đường cảm thấy nắng kinh khủng thiếu không gian xanh. Cho hỏi chủ trương đó từ đâu xuất phát, cho tôi xin kế hoạch cụ thể hoặc cho biết chủ trương từ đâu không?. Còn việc thông cống nước không được gây ngập khu chợ thì buộc lòng tôi phải liên hệ cơ quan báo đài để phản ánh rộng rãi.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: