(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Về việc hưởng phụ cấp thu hút 70% vùng sâu biên giới
Người hỏi : Tạ Thị Loan Duy     Số điện thoại: 0903726858     Email: Duyta858@yahoo.com     Địa chỉ: UBND xã Phước Chỉ -Trảng Bàng -Tây Ninh
Ngày hỏi: 18/03/2014 - 12 Giờ 17 phút     Ngày chuyển: 19/03/2014 - 07 Giờ 55 phút
Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức thuộc vùng sâu biên giới (Từ  địa phương khác đến UBND xã Phước Chỉ huyện Trảng Bàng để làm việc), hiện nay tôi đang được hưởng phụ cấp thu hút  vùng sâu biên giới (theo Nghị định 116 của Chính phủ).

- Theo Nghị định 116 thì tôi được hưởng phụ cấp thu hút 70% là 5 năm, như vậy sau 5 năm tôi còn tiếp tục được hưởng phụ cấp 70% nữa hay không? Xin quý anh (chị) hãy dành ít thời gian quý báu của mình để giải đáp cho tôi. Xin cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 19/03/2014 - 14 Giờ 22 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

        Hiện nay, xã Phước Chỉ - huyện Trảng Bàng được Thủ tướng Chính phủ xác định thuộc xã có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn nên cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang đang công tác tại xã Phước Chỉ được hưởng các chế độ theo quy định tại Nghị định 116/2010/NĐ - CP ngày Về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

          Trong đó, có phụ cấp thu hút bằng 70% tiền lương tháng hiện hưởng và thời gian hưởng phụ cấp thu hút là thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn và không quá 5 năm. Theo nội dung câu hỏi của bạn thì sau khi bạn hưởng phụ cấp thu hút trong 5 năm thì sau đó bạn không được hưởng phụ cấp thu hút nữa.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Về việc hưởng phụ cấp thu hút 70% vùng sâu biên giới
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức thuộc vùng sâu biên giới (Từ  địa phương khác đến UBND xã Phước Chỉ huyện Trảng Bàng để làm việc), hiện nay tôi đang được hưởng phụ cấp thu hút  vùng sâu biên giới (theo Nghị định 116 của Chính phủ).

- Theo Nghị định 116 thì tôi được hưởng phụ cấp thu hút 70% là 5 năm, như vậy sau 5 năm tôi còn tiếp tục được hưởng phụ cấp 70% nữa hay không? Xin quý anh (chị) hãy dành ít thời gian quý báu của mình để giải đáp cho tôi. Xin cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức thuộc vùng sâu biên giới (Từ  địa phương khác đến UBND xã Phước Chỉ huyện Trảng Bàng để làm việc), hiện nay tôi đang được hưởng phụ cấp thu hút  vùng sâu biên giới (theo Nghị định 116 của Chính phủ).

- Theo Nghị định 116 thì tôi được hưởng phụ cấp thu hút 70% là 5 năm, như vậy sau 5 năm tôi còn tiếp tục được hưởng phụ cấp 70% nữa hay không? Xin quý anh (chị) hãy dành ít thời gian quý báu của mình để giải đáp cho tôi. Xin cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: