(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Trích lục đất vẽ nét liền hay nét đứt khúc.
Người hỏi : Trần Phương Nam     Số điện thoại: 0908557759     Email: phuongnamtayninh578@yahoo.com     Địa chỉ: 107, Lộ Chánh Môn A, khu phố 3, phường 4,Tp.TN.
Ngày hỏi: 15/03/2014 - 12 Giờ 21 phút     Ngày chuyển: 17/03/2014 - 14 Giờ 52 phút

Nội dung câu hỏi:

Đời người khi thật cần thiết lắm, mới đặt câu hỏi, mà hỏi rồi chờ trả lời cũng là vấn đề mệt mõi. Nhưng cũng phải hỏi, vì nhà nước quản lý, không hỏi thì hỏi ai. Người dân, thời công nghiệp hóa hiện đại hóa, cần hiểu đúng, hiểu rõ, tránh tiếp tay những kẻ làm sai. Hỏi: nhờ quí cơ quan xem giúp tôi bản vẽ trích lục từ hình 1 sang hình 2(file đính kèm), khi vẽ có dựa theo "bản đồ lưới" không?, đường rộng 6m nhưng chưa làm đường, đường hiện hữu là bờ ruộng 2,5m. Nếu vẽ lấn vào đất của dân cho về sau này làm đường mới thì phải vẽ đứt khúc, đâu vẽ liền mạch như hình 2. Xin cảm ơn !.


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 10/04/2014 - 14 Giờ 09 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

     Trước tiên, UBND thành phố Tây Ninh gửi lời xin lỗi đến người dân đã quan tâm gửi thắc mắc đến UBND Thành phố nhưng UBND Thành phố đã trả lời chậm trễ. UBND Thành phố đã có văn bản chỉ đạo các cơ quan liên quan sớm có câu trả lời trong thời gian tới để đáp ứng kịp thời thông tin mà người dân quan tâm. Hiện nay theo chủ trương của UBND Thành phố thì câu trả lời sẽ được phản hồi trong vòng 03 ngày kể từ ngày UBND Thành phố nhận được câu hỏi của người dân gửi đến thông qua kênh "Hỏi đáp trực tuyến"

     Qua kiểm tra, UBND Thành phố Tây Ninh trả lời và hướng dẫn ông Trần Phương Nam như sau:
     Theo quy định thì trích lục sơ đồ địa chính thửa đất thể hiện nét liền ở các cạnh của thửa đất. Căn cứ pháp lý để trích lục hoặc trích đo địa chính thửa đất là Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đã cấp cho người sử dụng đất, bản đồ địa chính của phường IV lập năm 2005 theo hệ tọa độ VN2000 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
     Theo file mà ông Trần Phương Nam gửi kèm theo câu hỏi thì hình 2 là trích lục sơ đồ địa chính thửa đất đúng theo bản đồ địa chính của phường IV lập năm 2005 theo hệ tọa độ VN2000 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
     Do ông Trần Phương Nam không cung cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đã cấp nên UBND Thành phố Tây Ninh chưa đủ cơ sở để trả lời chi tiết theo câu hỏi của Ông. Đề nghị Ông liên hệ trực tiếp Lãnh đạo Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất để được giải quyết và hướng dẫn cụ thể theo quy định (khi liên hệ nhớ mang theo Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đã cấp).

     Trân trọng.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Trích lục đất vẽ nét liền hay nét đứt khúc.
 Nội dung câu hỏi:

Đời người khi thật cần thiết lắm, mới đặt câu hỏi, mà hỏi rồi chờ trả lời cũng là vấn đề mệt mõi. Nhưng cũng phải hỏi, vì nhà nước quản lý, không hỏi thì hỏi ai. Người dân, thời công nghiệp hóa hiện đại hóa, cần hiểu đúng, hiểu rõ, tránh tiếp tay những kẻ làm sai. Hỏi: nhờ quí cơ quan xem giúp tôi bản vẽ trích lục từ hình 1 sang hình 2(file đính kèm), khi vẽ có dựa theo "bản đồ lưới" không?, đường rộng 6m nhưng chưa làm đường, đường hiện hữu là bờ ruộng 2,5m. Nếu vẽ lấn vào đất của dân cho về sau này làm đường mới thì phải vẽ đứt khúc, đâu vẽ liền mạch như hình 2. Xin cảm ơn !.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Đời người khi thật cần thiết lắm, mới đặt câu hỏi, mà hỏi rồi chờ trả lời cũng là vấn đề mệt mõi. Nhưng cũng phải hỏi, vì nhà nước quản lý, không hỏi thì hỏi ai. Người dân, thời công nghiệp hóa hiện đại hóa, cần hiểu đúng, hiểu rõ, tránh tiếp tay những kẻ làm sai. Hỏi: nhờ quí cơ quan xem giúp tôi bản vẽ trích lục từ hình 1 sang hình 2(file đính kèm), khi vẽ có dựa theo "bản đồ lưới" không?, đường rộng 6m nhưng chưa làm đường, đường hiện hữu là bờ ruộng 2,5m. Nếu vẽ lấn vào đất của dân cho về sau này làm đường mới thì phải vẽ đứt khúc, đâu vẽ liền mạch như hình 2. Xin cảm ơn !.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: