(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: công chức xã vòi vĩnh
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: bến cầu
Ngày hỏi: 28/06/2017 - 09 Giờ 43 phút     Ngày chuyển: 28/06/2017 - 13 Giờ 41 phút
Nội dung câu hỏi:

Tôi là người dân đang sinh sống tại Huyện Bến Cầu. tôi muốn đặt một câu hỏi cũng là muốn nói lênh tâm tư của những người dân nghèo.

từ rất lâu rồi có tình trạng những gia đình chính sách, có công, hoặc những hộ nghèo được nhà nước hỗ trợ tiền, quà  nhu yếu phẩm vào dịp lễ tết khi được thông báo đến trụ sở Xã Lợi Thuận  nhận đều phải có chúc ít gọi là tiền trà nước, bồi dưỡng cho cán bộ làm công tác này. Người nhiều thì một hai trăm người ít thì năm, ba chục. Người dân nghèo thấp cổ bé họng không dám nói chỉ về nhà về xóm nói nhau nghe.Không biết điều này lãnh đạo UBND xã có biết không hay các vị cho đây là điều đương nhiên mà làm lơ cho những người được gọi là công bộc của dân lại có hành độ bắt chẹt dân như dậy. Tôi đã từng nghe có những người nghèo được hưởng trợ cấp 2 trăm , 3 trăm ngàn một tháng mà khi đến nhận còn phải đưa lại cho "ông CB xã" 50 ngàn, nghe mà đâu lòng quá. Lương CBCC xã tôi biết ít lắm nhưng xin các ngài đường vì lý do đó mà làm cho tình dân với CBCC nhà nước một xa nhau.

Tôi hi vọng ý kiến của mình được những người có trách nhiệm giành ít thời gian quý báu đọc và xem lại xem liệu người dân họ đã nói đúng chưa nêu đúng là ơn giải quyết, nếu sai xin hãy giải thích để người dân hiểu và không còn dự luận này nọ nữa.

Trân trọng


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Bến Cầu     
Thời gian trả lời: 05/07/2017 - 13 Giờ 14 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Qua nghiên cứu và xem xét nội dung ngày 03/7/2017. Uỷ ban nhân dân xã báo cáo sự việc này đến Ban Thường vụ Đảng ủy xã thống nhất hướng giải quyết để báo cáo lên cấp trên và người dân được rõ. Xã đã tiến hành mời cán bộ TBXH làm việc trực tiếp vấn đề trên qua phản ánh của nhân dân, kết quả cụ thể như sau:

* Thứ nhất: Việc người dân phản ánh cán bộ xã Lợi Thuận nhũng nhiễu, đặt vấn đề để nhận tiền từ các đối tượng chính sách hộ nghèo như đã nêu trên. Lãnh đạo xã, cá nhân Chủ tịch.UBND xã xin ghi nhận và trân trọng cám ơn nhân dân đã góp ý, nhưng lãnh đạo xã khẳng định rằng từ trước tới nay trong quá trình lãnh đạo địa phương xã chưa nhận được bất cứ ý kiến phản ánh nào của người dân về nội dung này

* Thứ hai: Qua làm việc trực tiếp cán bộ TBXH làm công tác này về ý kiến phản ánh của nhân dân, cán bộ này cho biết là tuyệt đối bản thân không đặt điều kiện để nhận tiền thù lao đối với bất cứ đối tượng nào. Nhưng trong quá trình cấp phát chế độ cho đối tượng chính sách có một số hộ quen biết, tùy lòng hảo tâm tự nguyện cho cá nhân chút ít tiền uống nước thì có, nhưng đối với đối tượng chính sách, riêng đối với hộ nghèo thì hoàn toàn không có.

Kính thưa lãnh đạo cấp trên và nhân dân xã Lợi Thuận. Trong quá trình lãnh đạo địa phương, trong họp chi bộ định kỳ hàng tháng cũng như họp UBND xã hoặc tiếp xúc cử tri ở ấp lãnh đạo xã đều nêu việc chấp hành của cán bộ trong chống tiêu cực, nhũng nhiễu dân vì mục đích cá nhân. Thông qua sự việc trên UBND xã kiến nghị nhân dân nếu phát hiện việc sai trái của cán bộ và mong nhân dân liên hệ trực tiếp với Bí thư, Chủ tịch Uỷ ban nhân dân xã hoặc lãnh đạo cao hơn để xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: công chức xã vòi vĩnh
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là người dân đang sinh sống tại Huyện Bến Cầu. tôi muốn đặt một câu hỏi cũng là muốn nói lênh tâm tư của những người dân nghèo.

từ rất lâu rồi có tình trạng những gia đình chính sách, có công, hoặc những hộ nghèo được nhà nước hỗ trợ tiền, quà  nhu yếu phẩm vào dịp lễ tết khi được thông báo đến trụ sở Xã Lợi Thuận  nhận đều phải có chúc ít gọi là tiền trà nước, bồi dưỡng cho cán bộ làm công tác này. Người nhiều thì một hai trăm người ít thì năm, ba chục. Người dân nghèo thấp cổ bé họng không dám nói chỉ về nhà về xóm nói nhau nghe.Không biết điều này lãnh đạo UBND xã có biết không hay các vị cho đây là điều đương nhiên mà làm lơ cho những người được gọi là công bộc của dân lại có hành độ bắt chẹt dân như dậy. Tôi đã từng nghe có những người nghèo được hưởng trợ cấp 2 trăm , 3 trăm ngàn một tháng mà khi đến nhận còn phải đưa lại cho "ông CB xã" 50 ngàn, nghe mà đâu lòng quá. Lương CBCC xã tôi biết ít lắm nhưng xin các ngài đường vì lý do đó mà làm cho tình dân với CBCC nhà nước một xa nhau.

Tôi hi vọng ý kiến của mình được những người có trách nhiệm giành ít thời gian quý báu đọc và xem lại xem liệu người dân họ đã nói đúng chưa nêu đúng là ơn giải quyết, nếu sai xin hãy giải thích để người dân hiểu và không còn dự luận này nọ nữa.

Trân trọng

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là người dân đang sinh sống tại Huyện Bến Cầu. tôi muốn đặt một câu hỏi cũng là muốn nói lênh tâm tư của những người dân nghèo.

từ rất lâu rồi có tình trạng những gia đình chính sách, có công, hoặc những hộ nghèo được nhà nước hỗ trợ tiền, quà  nhu yếu phẩm vào dịp lễ tết khi được thông báo đến trụ sở Xã Lợi Thuận  nhận đều phải có chúc ít gọi là tiền trà nước, bồi dưỡng cho cán bộ làm công tác này. Người nhiều thì một hai trăm người ít thì năm, ba chục. Người dân nghèo thấp cổ bé họng không dám nói chỉ về nhà về xóm nói nhau nghe.Không biết điều này lãnh đạo UBND xã có biết không hay các vị cho đây là điều đương nhiên mà làm lơ cho những người được gọi là công bộc của dân lại có hành độ bắt chẹt dân như dậy. Tôi đã từng nghe có những người nghèo được hưởng trợ cấp 2 trăm , 3 trăm ngàn một tháng mà khi đến nhận còn phải đưa lại cho "ông CB xã" 50 ngàn, nghe mà đâu lòng quá. Lương CBCC xã tôi biết ít lắm nhưng xin các ngài đường vì lý do đó mà làm cho tình dân với CBCC nhà nước một xa nhau.

Tôi hi vọng ý kiến của mình được những người có trách nhiệm giành ít thời gian quý báu đọc và xem lại xem liệu người dân họ đã nói đúng chưa nêu đúng là ơn giải quyết, nếu sai xin hãy giải thích để người dân hiểu và không còn dự luận này nọ nữa.

Trân trọng

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: