(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Tiệm net Cybercore Gaming chơi đêm .
Người hỏi : Hùng     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: KP1 Phường 2 Tây Ninh
Ngày hỏi: 12/12/2016 - 07 Giờ 36 phút     Ngày chuyển: 12/12/2016 - 10 Giờ 56 phút

Nội dung câu hỏi:

Tiệm net Cybercore Gaming (Đc : 11 Võ Văn Truyện Phường 2 ( Lầu 2 Tòa nhà Intimex Tây Ninh) hoạt động suốt ngày đêm góp phần làm ảnh hưởng đến sức khỏe của con trai tôi. Con tôi đang xin việc làm nhưng tối nào nó cũng vào cái tiệm game đó chơi tới sáng mới về, về nhà ngủ tới chiều thử hỏi làm sao đi xin việc làm cho được. Vậy cho tôi hỏi tiệm net nào cũng cho chơi ngày đêm như vậy hay sao? Nếu qui định không cho phép chơi đêm thì cái cơ quan chức năng phải có biện pháp nào đó đi chứ. Không lẻ nó lớn rồi mà suốt suốt ngày tôi phải la rầy thì xấu hổ với hàng xóm quá. Tôi có vào tiệm đó thử tới 10h tối bắt đầu thu tiền chơi đêm và chơi quyền admin. Như vậy là tôi nghỉ tiệm net không được kinh doanh quá 10h đêm, tôi hỏi nhân viên thì mấy em bảo là có phần mềm xóa nhật ký chơi đêm hết nên chú yên tâm. Vậy nên tôi mong cơ quan chức năng kiểm tra và đình chỉ việc chơi đêm này để khỏi ảnh hưởng tới rất nhiều thanh niên trẻ tuổi trong đó có con tôi. Chân thành cám ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Thông tin và Truyền thông     
Thời gian trả lời: 22/12/2016 - 01 Giờ 53 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Thông tin và Truyền thông có ý kiến trả lời nội dung câu hỏi của ông Hùng như sau:

Vào lúc 09h00 ngày 13/12/2016, Sở Thông tin và Truyền thông đã tiến hành kiểm tra điểm truy cập Internet, điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng Cybercore Gaming do bà Lê Thị Hằng làm đại diện. Qua kiểm tra Đoàn kiểm tra của Sở đã lập 01 biên bản vi phạm hành chính, đồng thời xử phạt vi phạm hành chính bà Lê Thị Hằng đối với hành vi niêm yết bảng nội quy sử dụng dịch vụ trò chơi điện tử công cộng không đúng quy định.

Đối với phản ánh điểm truy cập Internet, điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng Cybercore Gaming hoạt động quá giờ của ông, Sở Thông tin và Truyền thông sẽ phối hợp với các đơn vị có liên quan tiếp tục theo dõi hoạt động của điểm này. Sở Thông tin và Truyền kiên quyết xử lý nghiêm đối với hành vi hoạt động quá giờ của điểm truy cập Internet, điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng trên địa bàn tỉnh Tây Ninh.

Trên đây là ý kiến trả lời của Sở Thông tin và Truyền thông về câu hỏi của ông Hùng. Trong thời gian tới, Sở Thông tin và Truyền thông mong tiếp tục nhận được sự các phản ánh của ông về hoạt động của các Đại lý Internet trên địa bàn tỉnh.

Trân trọng cảm ơn./.

SỞ THÔNG TIN VÀ TRUYỀN THÔNG


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Tiệm net Cybercore Gaming chơi đêm .
 Nội dung câu hỏi:

Tiệm net Cybercore Gaming (Đc : 11 Võ Văn Truyện Phường 2 ( Lầu 2 Tòa nhà Intimex Tây Ninh) hoạt động suốt ngày đêm góp phần làm ảnh hưởng đến sức khỏe của con trai tôi. Con tôi đang xin việc làm nhưng tối nào nó cũng vào cái tiệm game đó chơi tới sáng mới về, về nhà ngủ tới chiều thử hỏi làm sao đi xin việc làm cho được. Vậy cho tôi hỏi tiệm net nào cũng cho chơi ngày đêm như vậy hay sao? Nếu qui định không cho phép chơi đêm thì cái cơ quan chức năng phải có biện pháp nào đó đi chứ. Không lẻ nó lớn rồi mà suốt suốt ngày tôi phải la rầy thì xấu hổ với hàng xóm quá. Tôi có vào tiệm đó thử tới 10h tối bắt đầu thu tiền chơi đêm và chơi quyền admin. Như vậy là tôi nghỉ tiệm net không được kinh doanh quá 10h đêm, tôi hỏi nhân viên thì mấy em bảo là có phần mềm xóa nhật ký chơi đêm hết nên chú yên tâm. Vậy nên tôi mong cơ quan chức năng kiểm tra và đình chỉ việc chơi đêm này để khỏi ảnh hưởng tới rất nhiều thanh niên trẻ tuổi trong đó có con tôi. Chân thành cám ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tiệm net Cybercore Gaming (Đc : 11 Võ Văn Truyện Phường 2 ( Lầu 2 Tòa nhà Intimex Tây Ninh) hoạt động suốt ngày đêm góp phần làm ảnh hưởng đến sức khỏe của con trai tôi. Con tôi đang xin việc làm nhưng tối nào nó cũng vào cái tiệm game đó chơi tới sáng mới về, về nhà ngủ tới chiều thử hỏi làm sao đi xin việc làm cho được. Vậy cho tôi hỏi tiệm net nào cũng cho chơi ngày đêm như vậy hay sao? Nếu qui định không cho phép chơi đêm thì cái cơ quan chức năng phải có biện pháp nào đó đi chứ. Không lẻ nó lớn rồi mà suốt suốt ngày tôi phải la rầy thì xấu hổ với hàng xóm quá. Tôi có vào tiệm đó thử tới 10h tối bắt đầu thu tiền chơi đêm và chơi quyền admin. Như vậy là tôi nghỉ tiệm net không được kinh doanh quá 10h đêm, tôi hỏi nhân viên thì mấy em bảo là có phần mềm xóa nhật ký chơi đêm hết nên chú yên tâm. Vậy nên tôi mong cơ quan chức năng kiểm tra và đình chỉ việc chơi đêm này để khỏi ảnh hưởng tới rất nhiều thanh niên trẻ tuổi trong đó có con tôi. Chân thành cám ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: