(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hoàn trả số tiền Học phí học nghề của Bộ đội xuất ngũ
Người hỏi : Lê Hoàng Vĩnh     Số điện thoại: 01655950956     Email: vinhvakim@gmail.com     Địa chỉ: 63a, ấp Long Hải, xã Trường Tây, HT TN
Ngày hỏi: 23/08/2016 - 15 Giờ 33 phút     Ngày chuyển: 23/08/2016 - 16 Giờ 05 phút

Nội dung câu hỏi:

      Kính gửi Bộ Lao Động Thương Binh và Xã Hội.!

      Cháu là bộ đội xuất ngũ tháng 7 nằm 2015, sau khi xuất ngũ cháu được cấp 1 phiếu học nghề miễn phí và cháu đã ghi danh học bằng lái xe và đã đậu bằng lái xe tại Trung Tâm giáo dục thường xuyên Hòa Thành. Trước khi học trung tâm có yêu cầu cháu đóng trước 1 triệu đồng và gần thi đóng thêm 1,5 triệu đồng, sau khi lấy bằng lái xong trung tâm sẽ hoàn trả lại. Đến nay đã gần 4 tháng sau khi lấy được bằng nhưng trung tâm vẫn chưa hoàn trả, Trung tâm nói rằng "Vì lý do Bộ quốc phòng không thanh toán cho trường hợp này nữa mà sẽ chuyển qua cho Bộ LĐ TB&XH, Nên cháu hãy đợi 1 thời gian". Cháu xin hỏi vậy khi nào Bộ LĐ TB&XH mới thanh toán số tiền cho trung tâm để trung tâm hoàn trả cho cháu, vì gia đình khó khăn nên cháu hy vọng Bộ sẽ nhanh chóng giải quyết hộ cháu. Cháu xin hết.

      Thân chào, và cảm ơn Bộ LĐ TB&XH.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Lao động, Thương binh và Xã hội     
Thời gian trả lời: 24/08/2016 - 14 Giờ 49 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Lao động - Thương binh và Xã hội trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Căn cứ công văn số 5387/CTC-BQP ngày 09/12/2015 của Cục Tài chính ( Bộ Quốc phòng) về việc thôi thực hiện bảo đảm kinh phí Thẻ học nghề bộ đội xuất ngũ đối với các cơ sở dạy nghề ngoài quân đội.

Hiện nay, Liên Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Bộ Công an, Bộ Quốc phòng đang xây dựng Thông tư Liên tịch hướng dẫn thực hiện chính sách hỗ trợ đào tạo nghề cho các đối tượng là thanh niên hoàn thành nghĩa vụ quân sự, nghĩa vụ công an và thanh niên tình nguyện hoàn thành nhiệm vụ thực hiện chương trình, dự án phát triển kinh tế- xã hội..

Sở Lao động - Thương binh và Xã hội trả lời cho đối tượng được rõ, chờ Thông tư Liên tịch mới ban hành sẽ tiếp tục thực hiện./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hoàn trả số tiền Học phí học nghề của Bộ đội xuất ngũ
 Nội dung câu hỏi:

      Kính gửi Bộ Lao Động Thương Binh và Xã Hội.!

      Cháu là bộ đội xuất ngũ tháng 7 nằm 2015, sau khi xuất ngũ cháu được cấp 1 phiếu học nghề miễn phí và cháu đã ghi danh học bằng lái xe và đã đậu bằng lái xe tại Trung Tâm giáo dục thường xuyên Hòa Thành. Trước khi học trung tâm có yêu cầu cháu đóng trước 1 triệu đồng và gần thi đóng thêm 1,5 triệu đồng, sau khi lấy bằng lái xong trung tâm sẽ hoàn trả lại. Đến nay đã gần 4 tháng sau khi lấy được bằng nhưng trung tâm vẫn chưa hoàn trả, Trung tâm nói rằng "Vì lý do Bộ quốc phòng không thanh toán cho trường hợp này nữa mà sẽ chuyển qua cho Bộ LĐ TB&XH, Nên cháu hãy đợi 1 thời gian". Cháu xin hỏi vậy khi nào Bộ LĐ TB&XH mới thanh toán số tiền cho trung tâm để trung tâm hoàn trả cho cháu, vì gia đình khó khăn nên cháu hy vọng Bộ sẽ nhanh chóng giải quyết hộ cháu. Cháu xin hết.

      Thân chào, và cảm ơn Bộ LĐ TB&XH.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

      Kính gửi Bộ Lao Động Thương Binh và Xã Hội.!

      Cháu là bộ đội xuất ngũ tháng 7 nằm 2015, sau khi xuất ngũ cháu được cấp 1 phiếu học nghề miễn phí và cháu đã ghi danh học bằng lái xe và đã đậu bằng lái xe tại Trung Tâm giáo dục thường xuyên Hòa Thành. Trước khi học trung tâm có yêu cầu cháu đóng trước 1 triệu đồng và gần thi đóng thêm 1,5 triệu đồng, sau khi lấy bằng lái xong trung tâm sẽ hoàn trả lại. Đến nay đã gần 4 tháng sau khi lấy được bằng nhưng trung tâm vẫn chưa hoàn trả, Trung tâm nói rằng "Vì lý do Bộ quốc phòng không thanh toán cho trường hợp này nữa mà sẽ chuyển qua cho Bộ LĐ TB&XH, Nên cháu hãy đợi 1 thời gian". Cháu xin hỏi vậy khi nào Bộ LĐ TB&XH mới thanh toán số tiền cho trung tâm để trung tâm hoàn trả cho cháu, vì gia đình khó khăn nên cháu hy vọng Bộ sẽ nhanh chóng giải quyết hộ cháu. Cháu xin hết.

      Thân chào, và cảm ơn Bộ LĐ TB&XH.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: