(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Muc Luong cho nhan vien lao cong o truong Tieu Hoc
Người hỏi : Nam     Số điện thoại:      Email: heonitmap@gmail.com     Địa chỉ: Phuoc Dong - Go Dau - Tay Ninh
Ngày hỏi: 31/03/2016 - 18 Giờ 05 phút     Ngày chuyển: 01/04/2016 - 09 Giờ 57 phút

Nội dung câu hỏi:

Dear Ms /Mr

tôi thay mặt bạn tôi tên Xuyên muốn hỏi 1 vấn đề liên quan đến tiền luơng cho nhân viên lao công ở trường tiểu học thuận an - truông mít - Dương Minh Châu.

trong buổi tòa án Hyện Gò Dầu xét xử vụ ly hôn giữa anh Xuyên và bà My. tôi thấy bà My có trình báo với tòa an về bảng lương làm việc tại trường tiểu học thuận an - xã truông mít- huyện DMC là 8 000 000d ( tám triệu đồng).

tôi chỉ muốn hỏi mức lương đó thật sự là đúng hay sai.

nếu sai, thì có ai đó lợi dụng chức quyền và con dấu ở trường để làm khống chứng từ. vậy người đó có tội gì không?

hiện tại bảng lương đang giữ ở tòa án huyện Gò Dầu.

rất mong quí cơ quan xem xét và kiểm tra giúp lại và phản hồi sớm.

chận thành cảm ơn.

Nam

 

 

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 01/04/2016 - 15 Giờ 43 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào bạn!

Theo bảng lương quy định tại Thông tư số 01/2005/TTLT-BNV-BTC ngày 05/01/2005 về việc hướng dẫn thực hiện chuyển xếp lương cũ sang lương mới đối với cán bộ, công chức, viên chức, trong đó quy định tại mục III nhân viên thừa hành, phục vụ trong các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp của Nhà nước thì nhân viên phục vụ được xếp lương khởi điểm là 1,00 x mức lương tối thiểu chung. Và sau 02 năm được nâng 1 bậc lương (mỗi lần nâng bậc chênh lệnh 0,18)

Đối với trường hợp của bạn, câu hỏi chưa nêu rõ “nhân viên lao công” đó làm việc với hình thức hợp đồng như thế nào? Và thời gian làm việc trong ngành được bao lâu? Nên không có câu trả lời cụ thể và chính xác được./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Muc Luong cho nhan vien lao cong o truong Tieu Hoc
 Nội dung câu hỏi:

Dear Ms /Mr

tôi thay mặt bạn tôi tên Xuyên muốn hỏi 1 vấn đề liên quan đến tiền luơng cho nhân viên lao công ở trường tiểu học thuận an - truông mít - Dương Minh Châu.

trong buổi tòa án Hyện Gò Dầu xét xử vụ ly hôn giữa anh Xuyên và bà My. tôi thấy bà My có trình báo với tòa an về bảng lương làm việc tại trường tiểu học thuận an - xã truông mít- huyện DMC là 8 000 000d ( tám triệu đồng).

tôi chỉ muốn hỏi mức lương đó thật sự là đúng hay sai.

nếu sai, thì có ai đó lợi dụng chức quyền và con dấu ở trường để làm khống chứng từ. vậy người đó có tội gì không?

hiện tại bảng lương đang giữ ở tòa án huyện Gò Dầu.

rất mong quí cơ quan xem xét và kiểm tra giúp lại và phản hồi sớm.

chận thành cảm ơn.

Nam

 

 

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Dear Ms /Mr

tôi thay mặt bạn tôi tên Xuyên muốn hỏi 1 vấn đề liên quan đến tiền luơng cho nhân viên lao công ở trường tiểu học thuận an - truông mít - Dương Minh Châu.

trong buổi tòa án Hyện Gò Dầu xét xử vụ ly hôn giữa anh Xuyên và bà My. tôi thấy bà My có trình báo với tòa an về bảng lương làm việc tại trường tiểu học thuận an - xã truông mít- huyện DMC là 8 000 000d ( tám triệu đồng).

tôi chỉ muốn hỏi mức lương đó thật sự là đúng hay sai.

nếu sai, thì có ai đó lợi dụng chức quyền và con dấu ở trường để làm khống chứng từ. vậy người đó có tội gì không?

hiện tại bảng lương đang giữ ở tòa án huyện Gò Dầu.

rất mong quí cơ quan xem xét và kiểm tra giúp lại và phản hồi sớm.

chận thành cảm ơn.

Nam

 

 

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: