(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Điều kiện để được cấp giấy xác nhận và cử đi học
Người hỏi : Trần Bình Phong     Số điện thoại:      Email: phongtran.phar@gmail.com     Địa chỉ:
Ngày hỏi: 14/11/2015 - 15 Giờ 23 phút     Ngày chuyển: 16/11/2015 - 08 Giờ 30 phút

Nội dung câu hỏi:

Xin chào Anh/Chị phòng quản lý cán bộ - SYT Tây Ninh !
Em xin đặt câu hỏi với nội dung như sau:

-Năm nay em 23 tuổi , hiện đang là quân nhân phục vụ tại ngũ , đến 2016 em ra quân. Trước khi nhập ngũ, em đã tốt nghiệp Dược Sỹ Trung Học (Chính quy) tại trường ĐH Y Dược TP.HCM , sau khi tốt nghiệp thì em nhận lệnh gọi nhập ngũ. Đến tháng 8/2016 trường ĐH Y Dược TPHCM có đợt tuyển sinh liên thông Dược hệ tập trung, điều kiện liên thông cần có Công Văn Cử Đi Học của Cơ quan - tổ chức y tế ...

Câu hỏi : Sau khi hoàn thành NVQS, với nguyện vọng học liên thông, thì em có được Sở Y Tế cấp giấy cho đi học không vậy ạ?

Em mong được hồi đáp, và xin chân thành cảm ơn ! ./.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 19/11/2015 - 09 Giờ 16 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Cảm ơn bạn có tinh thần cầu tiến. Qua thắc mắc của bạn sở Y tế xin trả lời như sau:

Căn cứ Thông tư số 06/2008/TT-BYT ngày 26/5/2008 của Bộ Y tế về việc Hướng dẫn tuyển sinh đào tạo liên thông trình độ Đại học, Cao đẳng y, dược

Tại khoản 4 Mục III quy định về tiêu chuẩn tuyển sinh:

b/ Đối với đào tạo đại học y, dược từ trình độ trung cấp: Phải có thâm niên chuyên môn từ 36 tháng trở lên.

Theo đó, bạn phải có thời gian công tác đúng chuyên ngành đào tạo (Trung cấp dược) là 36 tháng và được cơ quan đang công tác xác nhận, dựa vào căn cứ này, Sở Y tế xem xét ra Quyết định cử đi dự thi. Trường hợp của bạn, trong thời gian tại ngũ nếu đã làm công tác Dược, thì cần giấy xác nhận của đơn vị về thời gian tham gia công tác chuyên môn để sở Y tế căn cứ ra quyết định cử bạn đi thi.

Chúc bạn thành công trong sự nghiệp !


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Điều kiện để được cấp giấy xác nhận và cử đi học
 Nội dung câu hỏi:

Xin chào Anh/Chị phòng quản lý cán bộ - SYT Tây Ninh !
Em xin đặt câu hỏi với nội dung như sau:

-Năm nay em 23 tuổi , hiện đang là quân nhân phục vụ tại ngũ , đến 2016 em ra quân. Trước khi nhập ngũ, em đã tốt nghiệp Dược Sỹ Trung Học (Chính quy) tại trường ĐH Y Dược TP.HCM , sau khi tốt nghiệp thì em nhận lệnh gọi nhập ngũ. Đến tháng 8/2016 trường ĐH Y Dược TPHCM có đợt tuyển sinh liên thông Dược hệ tập trung, điều kiện liên thông cần có Công Văn Cử Đi Học của Cơ quan - tổ chức y tế ...

Câu hỏi : Sau khi hoàn thành NVQS, với nguyện vọng học liên thông, thì em có được Sở Y Tế cấp giấy cho đi học không vậy ạ?

Em mong được hồi đáp, và xin chân thành cảm ơn ! ./.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Xin chào Anh/Chị phòng quản lý cán bộ - SYT Tây Ninh !
Em xin đặt câu hỏi với nội dung như sau:

-Năm nay em 23 tuổi , hiện đang là quân nhân phục vụ tại ngũ , đến 2016 em ra quân. Trước khi nhập ngũ, em đã tốt nghiệp Dược Sỹ Trung Học (Chính quy) tại trường ĐH Y Dược TP.HCM , sau khi tốt nghiệp thì em nhận lệnh gọi nhập ngũ. Đến tháng 8/2016 trường ĐH Y Dược TPHCM có đợt tuyển sinh liên thông Dược hệ tập trung, điều kiện liên thông cần có Công Văn Cử Đi Học của Cơ quan - tổ chức y tế ...

Câu hỏi : Sau khi hoàn thành NVQS, với nguyện vọng học liên thông, thì em có được Sở Y Tế cấp giấy cho đi học không vậy ạ?

Em mong được hồi đáp, và xin chân thành cảm ơn ! ./.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: