(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Nộp hồ sơ qua hệ thống Bưu điện bao giờ mới lấy được giấy hẹn trả kết quả.
Người hỏi : Mỹ Huyên     Số điện thoại: 0968438979     Email:      Địa chỉ: Khu phố Long Chí, Phường Long Thành Trung
Ngày hỏi: 27/04/2020 - 11 Giờ 07 phút     Ngày chuyển: 27/04/2020 - 13 Giờ 53 phút

Nội dung câu hỏi:

Ngày 09/4/2020, tôi có gửi hồ sơ xin xác định lại mức độ khuyết tật cho người thân tên Đặng Tuấn Kiệt – sinh năm 1988, cư ngụ 26/2B Khu phố IV, Phường Long Hoa, Thị xã Hòa Thành, tỉnh Tây Ninh qua hệ thống Bưu điện nhưng gia đình nhiều lần liên hệ với Bưu điện vẫn không nhận được giấy hẹn trả kết quả từ UBND Phường Long Hoa. Vậy cho tôi hỏi hồ sơ của tôi làm sao biết đã được giải quyết hay chưa và giải quyết như thế nào?

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Bưu điện Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 01/05/2020 - 20 Giờ 30 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:
Xin chào chị !
Xác minh về nội dung câu hỏi của chị, BĐT xin trả lời như sau :
Ngày 09/04/2020 Bưu điện Hòa Thành có tiếp nhận hồ sơ của khách  hàng  Lâm Thị Hải Yến, số điện thoại: : 0986162982; do chị Lâm Thị Mỹ Huyên trực tiếp đến nộp  hồ sơ thay. Nội dung hồ sơ là thay đổi mức độ thương tật cho em Châu Tuấn Kiệt. Tuy nhiên khi liên hệ   ( trao đổi qua điện thoại ) với nhân viên tiếp nhận phụ trách phường Long Hoa thì bị nơi đây từ chối nhận hồ sơ với lý do hồ sơ trên cần phải thông qua hội đồng xét duyệt, nhưng do đang trong mùa dịch Covid19 nên phải hạn chế tập trung, do vậy hồ sơ trên không thể thực hiện được.Tại thời điểm này,  Bưu điện Hòa Thành có điện thoại cho người đứng tên hồ sơ là chị Lâm Thị Hải Yến theo số điện thoại 098.6162982 nhưng được trả lời là không phải chị Yến. Ngày 10/04/2020,  Bưu điện Hòa Thành đã thông tin lại nội dung cho chị Lâm Thị Mỹ Huyên - người trực tiếp đi nộp hồ sơ -  biết Hồ sơ không được chấp nhận và yêu cầu mang HĐ thu để bưu  điện trả lại hồ sơ nhưng chị Huyên không đồng ý. 
Hiện tại hồ sơ của chị Huyên đã được  Bưu điện Hòa Thành phát hành Bưu gửi chuyển phát nhanh theo số hiệu ‘’ EC844881708VN’’ đến bộ phận Một cửa Phường Long Hoa theo hình thức chuyển phát bưu gửi bình thường, nội dung bưu gửi là ‘’Hồ sơ giải quyết TTHC’’ theo chị Huyên yêu cầu 
 Vào sáng thứ hai ngày 04/05/2020, lãnh đạo Bưu điện Hòa Thành sẽ làm việc trực tiếp với bộ phận Một cửa phường Long Hoa và xử lý dứt điểm nội dung này, đồng thời thông tin lại cho chị Huyên rõ.
 Trân trọng kính chào!

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Nộp hồ sơ qua hệ thống Bưu điện bao giờ mới lấy được giấy hẹn trả kết quả.
 Nội dung câu hỏi:

Ngày 09/4/2020, tôi có gửi hồ sơ xin xác định lại mức độ khuyết tật cho người thân tên Đặng Tuấn Kiệt – sinh năm 1988, cư ngụ 26/2B Khu phố IV, Phường Long Hoa, Thị xã Hòa Thành, tỉnh Tây Ninh qua hệ thống Bưu điện nhưng gia đình nhiều lần liên hệ với Bưu điện vẫn không nhận được giấy hẹn trả kết quả từ UBND Phường Long Hoa. Vậy cho tôi hỏi hồ sơ của tôi làm sao biết đã được giải quyết hay chưa và giải quyết như thế nào?

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Ngày 09/4/2020, tôi có gửi hồ sơ xin xác định lại mức độ khuyết tật cho người thân tên Đặng Tuấn Kiệt – sinh năm 1988, cư ngụ 26/2B Khu phố IV, Phường Long Hoa, Thị xã Hòa Thành, tỉnh Tây Ninh qua hệ thống Bưu điện nhưng gia đình nhiều lần liên hệ với Bưu điện vẫn không nhận được giấy hẹn trả kết quả từ UBND Phường Long Hoa. Vậy cho tôi hỏi hồ sơ của tôi làm sao biết đã được giải quyết hay chưa và giải quyết như thế nào?

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: