(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: null
Người hỏi : Võ van Trừ     Số điện thoại: 0944008495     Email: null     Địa chỉ: Xã Thanh Điền, Tây Ninh
Ngày hỏi: 23/04/2020 - 11 Giờ 10 phút     Ngày chuyển: 23/04/2020 - 14 Giờ 29 phút

Nội dung câu hỏi: Tôi lên 1 cửa 1 dấu Tp TN lấy giấy CNQSDĐ, nhân viên kêu tôi đến bàn buu điện nộp tiền và thu phí buu diên 1% tren số tiền nộp, rồi nói tôi về nhà 3 ngày sau gửi giấy đât về nhà cho tôi. Tôi thấy việc này ko hợp lý vì tôi lên tới chỗ nộp thuế thì giao giấy cho tôi cầm về luôn, ko cần buu điện gửi về nhà thu phí tốn tiền của tôi. Nên tôi đề nghị bỏ việc buu điện thu phí gui giấy đât về nhà hộ dân trong truong hợp này.
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: VP Đoàn ĐBQH, HĐND và UBND tỉnh     
Thời gian trả lời: 24/04/2020 - 09 Giờ 37 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Xin trân trọng cảm ơn ý kiến đóng góp của ông/bà. Chúng tôi tiếp thu ý kiến và sẽ có điều chỉnh. Thực hiện Chỉ thị số 16/CT-TTg ngày 31/3/2020 của Thủ tướng Chính phủ; Chỉ thị số 05/CT-UBND ngày 31/3/2020 của Chủ tịch UBND tỉnh về thực hiện các biện pháp cấp bách phòng, chống dịch COVID 19; Kế hoạch số 561/KH-UBND ngày 24  tháng 3 năm 2020 của UBND tỉnh về triển khai các giải pháp phòng, chống dịch bệnh COVID-19 tại Trung tâm Hành chính công tỉnh và Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả các cấp. Với tinh thần coi trọng sức khỏe và tính mạng của nhân dân là trên hết, đồng thời ngăn ngừa, kiểm soát được dịch bệnh trên địa bàn tỉnh Tây Ninh. Để hạn chế tập trung đông người, Trung tâm Hành chính công tỉnh Tây Ninh tạm thời thực hiện việc trả kết quả tất cả TTHC cho cá nhân, tổ chức qua Dịch vụ Bưu chính công ích, sau khi công bố hết dịch sẽ tiếp nhận và trả kết quả lại trạng thái bình thường, rất mong quý ông/bà thông cảm. Trân trọng!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: null
 Nội dung câu hỏi: Tôi lên 1 cửa 1 dấu Tp TN lấy giấy CNQSDĐ, nhân viên kêu tôi đến bàn buu điện nộp tiền và thu phí buu diên 1% tren số tiền nộp, rồi nói tôi về nhà 3 ngày sau gửi giấy đât về nhà cho tôi. Tôi thấy việc này ko hợp lý vì tôi lên tới chỗ nộp thuế thì giao giấy cho tôi cầm về luôn, ko cần buu điện gửi về nhà thu phí tốn tiền của tôi. Nên tôi đề nghị bỏ việc buu điện thu phí gui giấy đât về nhà hộ dân trong truong hợp này.
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Tôi lên 1 cửa 1 dấu Tp TN lấy giấy CNQSDĐ, nhân viên kêu tôi đến bàn buu điện nộp tiền và thu phí buu diên 1% tren số tiền nộp, rồi nói tôi về nhà 3 ngày sau gửi giấy đât về nhà cho tôi. Tôi thấy việc này ko hợp lý vì tôi lên tới chỗ nộp thuế thì giao giấy cho tôi cầm về luôn, ko cần buu điện gửi về nhà thu phí tốn tiền của tôi. Nên tôi đề nghị bỏ việc buu điện thu phí gui giấy đât về nhà hộ dân trong truong hợp này.
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: