(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Vị trí công chức văn hóa xã hội tại UBND các phường, xã
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 29/08/2018 - 15 Giờ 19 phút     Ngày chuyển: 29/08/2018 - 15 Giờ 24 phút
Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi hiện nay UBND các phường, xã của tỉnh Tây Ninh đang bán hồ sơ dự thi công chức cấp xã. Vị trí công chức văn hóa xã hội ghi ngành phù hợp là "khoa học xã hội và nhân văn". Xin hỏi tôi có bằng cử nhân ngành giáo dục học của trường Đại học Khoa học xã hội và Nhân văn, như vậy có đủ điều kiện để dự thi công chức cấp xã vị trí yêu cầu ngành "khoa học xã hội và nhân văn" hay không?

Do hiện tôi đang ở TPHCM nên cần biết chính xác để về quê mua hồ sơ. Kính mong các cơ quan tỉnh quan tâm giúp đỡ.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 04/09/2018 - 08 Giờ 59 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:
 Theo quy định tại quyết định số 25/2013/QĐ-UBND ngày 18/6/2013 của UBND tỉnh Tây Ninh Về việc Quy định trình độ chuyên môn, các chuyên ngành đối với các chức danh công chức cấp xã, theo đó, Công chức lĩnh vực Văn hóa - xã hội có nhiều chuyên ngành hay nhóm ngành được quy định phù hợp theo tính chất công việc phụ trách của lĩnh vực này, do vậy về  nguyên tắc cơ quan tuyển dụng (UBND cấp huyện) trên cơ sở báo cáo của UBND cấp xã sẽ cung cấp chính xác nhóm ngành hay chuyên ngành cần tuyển của chức danh này. Như vậy, để biết thêm thông tin ngoài tham khảo Quyết định số 25/2013/QĐ-UBND, bạn xem thêm thông tin tuyển dụng của cơ quan tuyển dụng trên công thông tin điện tử hoặc Phòng Nội vụ cơ bản nhận hồ sơ tuyển dụng để được rõ hơn.
Xin cám ơn câu hỏi của bạn. Chúc bạn thành công. Phòng XDCQ và CTTN Sở Nội vụ (0276.3824492)
 

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Vị trí công chức văn hóa xã hội tại UBND các phường, xã
 Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi hiện nay UBND các phường, xã của tỉnh Tây Ninh đang bán hồ sơ dự thi công chức cấp xã. Vị trí công chức văn hóa xã hội ghi ngành phù hợp là "khoa học xã hội và nhân văn". Xin hỏi tôi có bằng cử nhân ngành giáo dục học của trường Đại học Khoa học xã hội và Nhân văn, như vậy có đủ điều kiện để dự thi công chức cấp xã vị trí yêu cầu ngành "khoa học xã hội và nhân văn" hay không?

Do hiện tôi đang ở TPHCM nên cần biết chính xác để về quê mua hồ sơ. Kính mong các cơ quan tỉnh quan tâm giúp đỡ.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi hiện nay UBND các phường, xã của tỉnh Tây Ninh đang bán hồ sơ dự thi công chức cấp xã. Vị trí công chức văn hóa xã hội ghi ngành phù hợp là "khoa học xã hội và nhân văn". Xin hỏi tôi có bằng cử nhân ngành giáo dục học của trường Đại học Khoa học xã hội và Nhân văn, như vậy có đủ điều kiện để dự thi công chức cấp xã vị trí yêu cầu ngành "khoa học xã hội và nhân văn" hay không?

Do hiện tôi đang ở TPHCM nên cần biết chính xác để về quê mua hồ sơ. Kính mong các cơ quan tỉnh quan tâm giúp đỡ.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: