(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hỏi về việc khen thưởng thành tích hiến máu nhân đạo
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 02/07/2018 - 14 Giờ 23 phút     Ngày chuyển: 03/07/2018 - 21 Giờ 23 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức cơ quan ở huyện Tân Biên, cho tôi hỏi như sau:

năm 2018 Tôi hiến máu tình nguyện lần thứ 10 thì hiện nay được hình thức khen thưởng gì? tôi làm ở cơ quan hành chính cấp huyện không phải ở xã thì hồ sơ đề nghị khen thưởng nộp cho ai, đơn vị nào? gồm những giấy tờ gì?Khi nào thì nộp hồ sơ? Nếu có văn bản hướng dẫn cho từng cơ quan trên địa bàn huyện thực hiện thì rất tốt, để vận động khuyến khích người khác hiến máu tình nguyện.

Xin cám ơn.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 09/07/2018 - 15 Giờ 55 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trước tiên Sở Y tế xin cảm ơn sự quan tâm, cũng như câu hỏi bạn gửi tới Sở Y tế. Sau khi liên hệ với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Tây Ninh, Sở Y tế trả lời của bạn như sau:

- Người dân hay cán bộ, công chức, viên chức nếu tham gia Hiến máu nhân đạo cứ 05 lần thì được khen thưởng Giấy khen của UBND huyện, thành phố (Hội Chữ thập đỏ tỉnh Tây Ninh). 10 lần thì khen lần 02. 15 lần thì đề nghị UBND tỉnh tặng Bằng khen.

- Ở huyện, thành phố thì phô tô thẻ Hiến máu nhân đạo kèm theo bản thành tích có xác nhận của thủ trưởng đơn vị (địa phương), hồ sơ gửi về Hội Chữ thập đỏ huyện, thành phố.

Để biết thêm các thông tin khác, Bạn liên hệ Hội Chữ thập đỏ tỉnh hoặc Hội Chữ thập đỏ huyện, thành phố nơi địa phương bạn đang công tác.

Trên đây là ý kiến trả lời của Sở Y tế gửi đến bạn được biết.

Thân ái !


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về việc khen thưởng thành tích hiến máu nhân đạo
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức cơ quan ở huyện Tân Biên, cho tôi hỏi như sau:

năm 2018 Tôi hiến máu tình nguyện lần thứ 10 thì hiện nay được hình thức khen thưởng gì? tôi làm ở cơ quan hành chính cấp huyện không phải ở xã thì hồ sơ đề nghị khen thưởng nộp cho ai, đơn vị nào? gồm những giấy tờ gì?Khi nào thì nộp hồ sơ? Nếu có văn bản hướng dẫn cho từng cơ quan trên địa bàn huyện thực hiện thì rất tốt, để vận động khuyến khích người khác hiến máu tình nguyện.

Xin cám ơn.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức cơ quan ở huyện Tân Biên, cho tôi hỏi như sau:

năm 2018 Tôi hiến máu tình nguyện lần thứ 10 thì hiện nay được hình thức khen thưởng gì? tôi làm ở cơ quan hành chính cấp huyện không phải ở xã thì hồ sơ đề nghị khen thưởng nộp cho ai, đơn vị nào? gồm những giấy tờ gì?Khi nào thì nộp hồ sơ? Nếu có văn bản hướng dẫn cho từng cơ quan trên địa bàn huyện thực hiện thì rất tốt, để vận động khuyến khích người khác hiến máu tình nguyện.

Xin cám ơn.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: