(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hỏi về an ninh trật tự
Người hỏi : Dân Ấp 1     Số điện thoại: 01231231234     Email: totranvanhan@gmail.com     Địa chỉ: Ấp 1 xã Bến Củi- Dương Minh Châu tỉnh tây Ninh
Ngày hỏi: 03/04/2018 - 14 Giờ 52 phút     Ngày chuyển: 04/04/2018 - 07 Giờ 34 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi là một người dân sống ở Ấp 1 - xã Bến Củi- DMC - Tây Ninh( sau trường tiểu học ấp 1 xã Bến Củi).cạnh nhà tôi ở hộ ông Tám Bình chuyên chứa đánh bài, đã hàng chục năm nay nhưng các cơ quan chức trách không hề ngó ngàn gì tới, mặc dù tôi có nhiều lần phản ảnh đến xã, đến huyện DMC thậm chí đến công an tỉnh Tây Ninh nhưng cả chục năm nay vẫn không có bộ phận chức năng nào gõ cửa.

Nơi đây an ninh bất ổn đùm túm nhậu nhẹt, trộm cắp, đề đóm, xóc xỉa, tứ sắc, gái mại dâm... luôn lộng hành và cũng chính nơi này 4 năm về trước cũng xảy ra vụ án mạng 2 cha con ( cha tên Thành ) giết chết một người hàng xóm( tên Giang) luật pháp xử 8 năm tù giam.

Nơi đây dân nhàn rỗi rất nhiều không công ăn chuyện làm, mỗi lúc cạn kiệt tiền bài bạc thì chuyển sang làm thời vụ ai kêu gì làm nấy có tiền nướng trong bài bạc. lạ thay bài bạc nơi đây chủ yếu là phụ nữ.

Những lời trên là những lời thỉnh cầu của một công dân lương thiện mong muốn các nhà chức trách đọc vài dòng này và xin vào cuộc cho.

Thân chào


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Dương Minh Châu     
Thời gian trả lời: 12/04/2018 - 15 Giờ 18 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Xin trân trọng cảm ơn câu hỏi của người dân ấp A1.

Hiện UBND huyện Dương Minh Châu đã chỉ đạo ngành chức năng, UBND xã Bến Củi kiểm tra và xử lý các trường hợp vi phạm theo quy định của pháp luật.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về an ninh trật tự
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là một người dân sống ở Ấp 1 - xã Bến Củi- DMC - Tây Ninh( sau trường tiểu học ấp 1 xã Bến Củi).cạnh nhà tôi ở hộ ông Tám Bình chuyên chứa đánh bài, đã hàng chục năm nay nhưng các cơ quan chức trách không hề ngó ngàn gì tới, mặc dù tôi có nhiều lần phản ảnh đến xã, đến huyện DMC thậm chí đến công an tỉnh Tây Ninh nhưng cả chục năm nay vẫn không có bộ phận chức năng nào gõ cửa.

Nơi đây an ninh bất ổn đùm túm nhậu nhẹt, trộm cắp, đề đóm, xóc xỉa, tứ sắc, gái mại dâm... luôn lộng hành và cũng chính nơi này 4 năm về trước cũng xảy ra vụ án mạng 2 cha con ( cha tên Thành ) giết chết một người hàng xóm( tên Giang) luật pháp xử 8 năm tù giam.

Nơi đây dân nhàn rỗi rất nhiều không công ăn chuyện làm, mỗi lúc cạn kiệt tiền bài bạc thì chuyển sang làm thời vụ ai kêu gì làm nấy có tiền nướng trong bài bạc. lạ thay bài bạc nơi đây chủ yếu là phụ nữ.

Những lời trên là những lời thỉnh cầu của một công dân lương thiện mong muốn các nhà chức trách đọc vài dòng này và xin vào cuộc cho.

Thân chào

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là một người dân sống ở Ấp 1 - xã Bến Củi- DMC - Tây Ninh( sau trường tiểu học ấp 1 xã Bến Củi).cạnh nhà tôi ở hộ ông Tám Bình chuyên chứa đánh bài, đã hàng chục năm nay nhưng các cơ quan chức trách không hề ngó ngàn gì tới, mặc dù tôi có nhiều lần phản ảnh đến xã, đến huyện DMC thậm chí đến công an tỉnh Tây Ninh nhưng cả chục năm nay vẫn không có bộ phận chức năng nào gõ cửa.

Nơi đây an ninh bất ổn đùm túm nhậu nhẹt, trộm cắp, đề đóm, xóc xỉa, tứ sắc, gái mại dâm... luôn lộng hành và cũng chính nơi này 4 năm về trước cũng xảy ra vụ án mạng 2 cha con ( cha tên Thành ) giết chết một người hàng xóm( tên Giang) luật pháp xử 8 năm tù giam.

Nơi đây dân nhàn rỗi rất nhiều không công ăn chuyện làm, mỗi lúc cạn kiệt tiền bài bạc thì chuyển sang làm thời vụ ai kêu gì làm nấy có tiền nướng trong bài bạc. lạ thay bài bạc nơi đây chủ yếu là phụ nữ.

Những lời trên là những lời thỉnh cầu của một công dân lương thiện mong muốn các nhà chức trách đọc vài dòng này và xin vào cuộc cho.

Thân chào

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: