(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: kiến nghị của nhân dan
Người hỏi : lê thị nhung     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 15/02/2017 - 15 Giờ 33 phút     Ngày chuyển: 17/02/2017 - 09 Giờ 15 phút
Nội dung câu hỏi:

-kính gửi: UBND TỈNH TÂY NINH.

-em đến  văn phòng NƠI NHẬN VÀ TRẢ KẾT QUẢ  của xã thanh điền huyện châu thành tỉnh tây ninh.em đến đây để làm giấy tờ công chứng và em thấy bên trong văn phòng thì thiết kế kín ,bên ngoài thì để bàn và chỉ có một người giải quyết tất cả giấy tờ không biết người đó có trách nhiệm gì.trong khi ngồi chờ đợi giấy tờ  đơn giản mà phải gần 1,5 tiếng thì mới có kết quả, bên trong em nghe cười đùa với nhau và nghe nhạc bằng điện thoại.

-em thấy bức xúc và muốn kiến nghị lên UBND TỈNH TÂY NINH:

*khi em xem tivi thì theo chủ trương chính sách mới của thủ tướng , đảng và nhà nước cải cách thủ tục hành chính là phải công khai,minh bạch,rõ ràng và dưới sự theo dõi và giám sát của nhân dân nhưng em vào làm thì không thấy ai cả chỉ có một người ở ngoài.

*nhân viên,công chức ,cán bộ bên trong đó có làm việc riêng để tư lợi không,có làm việc không,tại sao phải che kín hay không đủ năng lực làm việc hay thiếu tự tin để làm việc,biết người nào làm bên tư pháp hộ tịch,địa chính,văn phòng thống kê....em thấy ngồi gần vài người vào làm giấy tờ thủ tục hành chính mà họ nản và chán khi chờ đợi kết quả trong đó cũng có em.

-em mong muốn và ước ao UBND TỈNH xem xét và suy nghỉ để không còn tình trạng che kín nũa.em xin cám ơn.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Châu Thành     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 17/02/2017 - 10 Giờ 21 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

UBND huyện Châu cảm ơn quý vị đã phản ánh về UBND huyện:

UBND huyện đã ban hành Công văn chấn chỉnh, nhắc nhở Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả xã Thanh Điền để phục vụ tốt hơn người dân đến liên hệ công tác

Tuy nhiên, bộ phận tiếp nhận và trả kết quả chỉ bố trí từ 01 đến 02 công chức nhận tất cả giấy tờ, hồ sơ, sau đó chuyển về chuyên môn xử lý

bạn có thể tham khảo đê biết thêm về quy chế hoạt động của bộ phân tiếp nhận và trả kết quả trên Thư viện pháp luật

trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: kiến nghị của nhân dan
 Nội dung câu hỏi:

-kính gửi: UBND TỈNH TÂY NINH.

-em đến  văn phòng NƠI NHẬN VÀ TRẢ KẾT QUẢ  của xã thanh điền huyện châu thành tỉnh tây ninh.em đến đây để làm giấy tờ công chứng và em thấy bên trong văn phòng thì thiết kế kín ,bên ngoài thì để bàn và chỉ có một người giải quyết tất cả giấy tờ không biết người đó có trách nhiệm gì.trong khi ngồi chờ đợi giấy tờ  đơn giản mà phải gần 1,5 tiếng thì mới có kết quả, bên trong em nghe cười đùa với nhau và nghe nhạc bằng điện thoại.

-em thấy bức xúc và muốn kiến nghị lên UBND TỈNH TÂY NINH:

*khi em xem tivi thì theo chủ trương chính sách mới của thủ tướng , đảng và nhà nước cải cách thủ tục hành chính là phải công khai,minh bạch,rõ ràng và dưới sự theo dõi và giám sát của nhân dân nhưng em vào làm thì không thấy ai cả chỉ có một người ở ngoài.

*nhân viên,công chức ,cán bộ bên trong đó có làm việc riêng để tư lợi không,có làm việc không,tại sao phải che kín hay không đủ năng lực làm việc hay thiếu tự tin để làm việc,biết người nào làm bên tư pháp hộ tịch,địa chính,văn phòng thống kê....em thấy ngồi gần vài người vào làm giấy tờ thủ tục hành chính mà họ nản và chán khi chờ đợi kết quả trong đó cũng có em.

-em mong muốn và ước ao UBND TỈNH xem xét và suy nghỉ để không còn tình trạng che kín nũa.em xin cám ơn.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

-kính gửi: UBND TỈNH TÂY NINH.

-em đến  văn phòng NƠI NHẬN VÀ TRẢ KẾT QUẢ  của xã thanh điền huyện châu thành tỉnh tây ninh.em đến đây để làm giấy tờ công chứng và em thấy bên trong văn phòng thì thiết kế kín ,bên ngoài thì để bàn và chỉ có một người giải quyết tất cả giấy tờ không biết người đó có trách nhiệm gì.trong khi ngồi chờ đợi giấy tờ  đơn giản mà phải gần 1,5 tiếng thì mới có kết quả, bên trong em nghe cười đùa với nhau và nghe nhạc bằng điện thoại.

-em thấy bức xúc và muốn kiến nghị lên UBND TỈNH TÂY NINH:

*khi em xem tivi thì theo chủ trương chính sách mới của thủ tướng , đảng và nhà nước cải cách thủ tục hành chính là phải công khai,minh bạch,rõ ràng và dưới sự theo dõi và giám sát của nhân dân nhưng em vào làm thì không thấy ai cả chỉ có một người ở ngoài.

*nhân viên,công chức ,cán bộ bên trong đó có làm việc riêng để tư lợi không,có làm việc không,tại sao phải che kín hay không đủ năng lực làm việc hay thiếu tự tin để làm việc,biết người nào làm bên tư pháp hộ tịch,địa chính,văn phòng thống kê....em thấy ngồi gần vài người vào làm giấy tờ thủ tục hành chính mà họ nản và chán khi chờ đợi kết quả trong đó cũng có em.

-em mong muốn và ước ao UBND TỈNH xem xét và suy nghỉ để không còn tình trạng che kín nũa.em xin cám ơn.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: