(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Dịch Ốc ma xuất hiện làm hại cây trồng tại Châu Thành
Người hỏi : CVT     Số điện thoại:      Email: cvtayninh@gmail.com     Địa chỉ: Châu Thành - Tây Ninh
Ngày hỏi: 04/08/2016 - 11 Giờ 49 phút     Ngày chuyển: 05/08/2016 - 20 Giờ 58 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Nông nghiệp PTNT Tây Ninh

Tôi ở ấp Cầu Trường, xã Hảo Đước, huyện Châu Thành.

Mấy năm trước đây khu vực nhà tôi không thấy xuất hiện loài ốc ma (còn gọi là ốc sên Châu Phi). Tự dưng vài tháng nay tôi thấy ở khu vực quanh nhà tôi có nhiều loại ốc này.

Chúng tàn phá rau màu, và phát triển rất nhanh

Qua tìm hiểu báo chí tôi thấy loài này gây hại và có mang mầm bệnh viêm màng não.

Vậy kính mong Sở NNPTNT có biện pháp gì để tiêu diệt loại ốc này hay không

Tôi xin chân thành cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn     
Thời gian trả lời: 12/08/2016 - 09 Giờ 35 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Nông nghiệp và PTNT Tây Ninh Trả lời thắc về  tình trạng loài ốc ma (ố sên Châu Phi): 

 

Đính kèmFile đính kèm

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Dịch Ốc ma xuất hiện làm hại cây trồng tại Châu Thành
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Nông nghiệp PTNT Tây Ninh

Tôi ở ấp Cầu Trường, xã Hảo Đước, huyện Châu Thành.

Mấy năm trước đây khu vực nhà tôi không thấy xuất hiện loài ốc ma (còn gọi là ốc sên Châu Phi). Tự dưng vài tháng nay tôi thấy ở khu vực quanh nhà tôi có nhiều loại ốc này.

Chúng tàn phá rau màu, và phát triển rất nhanh

Qua tìm hiểu báo chí tôi thấy loài này gây hại và có mang mầm bệnh viêm màng não.

Vậy kính mong Sở NNPTNT có biện pháp gì để tiêu diệt loại ốc này hay không

Tôi xin chân thành cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Nông nghiệp PTNT Tây Ninh

Tôi ở ấp Cầu Trường, xã Hảo Đước, huyện Châu Thành.

Mấy năm trước đây khu vực nhà tôi không thấy xuất hiện loài ốc ma (còn gọi là ốc sên Châu Phi). Tự dưng vài tháng nay tôi thấy ở khu vực quanh nhà tôi có nhiều loại ốc này.

Chúng tàn phá rau màu, và phát triển rất nhanh

Qua tìm hiểu báo chí tôi thấy loài này gây hại và có mang mầm bệnh viêm màng não.

Vậy kính mong Sở NNPTNT có biện pháp gì để tiêu diệt loại ốc này hay không

Tôi xin chân thành cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: