(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: la vien chuc co thi tuyen cong chuc duoc khong
Người hỏi : Hoàng Thi Lan     Số điện thoại: 01229714476     Email: lanh@tayninh.gov.vn     Địa chỉ: Chau Thanh Tay NInh
Ngày hỏi: 22/07/2015 - 11 Giờ 06 phút     Ngày chuyển: 22/07/2015 - 14 Giờ 50 phút
Nội dung câu hỏi:

Xin kính chào các anh, chị trong tổ công tác cổng Hỏi đáp trực tuyến !

Tôi là viên chức đang công tác tại 1 Trung tâm trực thuộc của 1 Sở trong địa bàn tỉnh Tây Ninh. Tôi có nguyện vọng thi tuyển công chức vào Sở đang quản lý Trung tâm của Tôi, vậy theo quy định của Luật thì tôi có được đăng ký thi tuyển vào Sở đó không. Nếu không được thì Tôi bị vướng vào những lý do gì.

Rất mong cơ quan nhận được câu hỏi giải đáp thắc mắc dùm tôi.


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ     
Thời gian trả lời: 19/08/2015 - 14 Giờ 15 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Điều kiện đăng ký dự tuyển công chức thực hiện theo quy định tại khoản 1 Điều 36 Luật Cán bộ, công chức, như sau:

1. Người có đủ các điều kiện sau đây không phân biệt dân tộc, nam nữ, thành phần xã hội, tín ngưỡng, tôn giáo được đăng ký dự tuyển công chức:

a) Có một quốc tịch là quốc tịch Việt Nam;

b) Đủ 18 tuổi trở lên;

c) Có đơn dự tuyển; có lý lịch rõ ràng;

d) Có văn bằng, chứng chỉ phù hợp;

đ) Có phẩm chất chính trị, đạo đức tốt;

e) Đủ sức khoẻ để thực hiện nhiệm vụ;

g) Các điều kiện khác theo yêu cầu của vị trí dự tuyển.

2. Những người sau đây không được đăng ký dự tuyển công chức:

a) Không cư trú tại Việt Nam;

b) Mất hoặc bị hạn chế năng lực hành vi dân sự;

c) Đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự; đang chấp hành hoặc đã chấp hành xong bản án, quyết định về hình sự của Tòa án mà chưa được xóa án tích; đang bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở chữa bệnh, cơ sở giáo dục.

Do đó, nếu bạn có đủ các điều kiện như trên thì bạn được đăng ký dự tuyển công chức.

Trân Trọng./.

Mọi thắc mắc xin liên hệ Phòng Công chức Viên chức 0663839968


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: la vien chuc co thi tuyen cong chuc duoc khong
 Nội dung câu hỏi:

Xin kính chào các anh, chị trong tổ công tác cổng Hỏi đáp trực tuyến !

Tôi là viên chức đang công tác tại 1 Trung tâm trực thuộc của 1 Sở trong địa bàn tỉnh Tây Ninh. Tôi có nguyện vọng thi tuyển công chức vào Sở đang quản lý Trung tâm của Tôi, vậy theo quy định của Luật thì tôi có được đăng ký thi tuyển vào Sở đó không. Nếu không được thì Tôi bị vướng vào những lý do gì.

Rất mong cơ quan nhận được câu hỏi giải đáp thắc mắc dùm tôi.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Xin kính chào các anh, chị trong tổ công tác cổng Hỏi đáp trực tuyến !

Tôi là viên chức đang công tác tại 1 Trung tâm trực thuộc của 1 Sở trong địa bàn tỉnh Tây Ninh. Tôi có nguyện vọng thi tuyển công chức vào Sở đang quản lý Trung tâm của Tôi, vậy theo quy định của Luật thì tôi có được đăng ký thi tuyển vào Sở đó không. Nếu không được thì Tôi bị vướng vào những lý do gì.

Rất mong cơ quan nhận được câu hỏi giải đáp thắc mắc dùm tôi.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: