(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Không đơn vị nào thu gom rác sinh hoạt khu vực xã Tân Phú, Tân Châu
Người hỏi : Tập thể người dân     Số điện thoại: 0975XXX107     Email:      Địa chỉ: xã Tân Phú, H Tân Châu, Tây Ninh
Ngày hỏi: 19/04/2022 - 23 Giờ 54 phút     Ngày chuyển: 20/04/2022 - 08 Giờ 02 phút

Nội dung câu hỏi:

Gần 1 tháng nay (chính xác là hơn 3 tuần) tuyến đường ĐT 785 đoạn từ chợ Chiều xã Tân Phú đến ranh xã Tân Hưng không có đơn vị nào thu gom rác sinh hoạt, rác chất đầy 2 bên đường rất mất mỹ quan, ô nhiễm. Xin cho tôi hỏi lý do tại sao không thu gom rác nữa. Phí thu gom rác người dân đóng đủ 1 lần (12 tháng)


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Tân Châu     
Thời gian trả lời: 28/04/2022 - 09 Giờ 36 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu xin ghi nhận đóng góp của nhân dân trên địa bàn để công tác phục vụ nhân dân ngày càng tốt hơn.

Qua ý kiến của nhân dân, Ủy ban nhân dân huyện xin trả lời như sau: Công ty TNHH vệ sinh công nghiệp Gia Hưng (Công ty Gia Hưng) đơn vị trúng thầu gói thầu thu gom, vận chuyển rác thải sinh hoạt trên địa bàn huyện. Tuy nhiên, thời gian qua có nhiều phản ánh, kiến nghị của người dân về tình trạng rác thải ùn ứ tại các chợ, khu dân cư, cửa hàng kinh doanh, gây ô nhiễm môi trường, mất mỹ quan đô thị; gần đây nhất trong 10 ngày liên tục phía Công ty Gia Hưng không thực hiện việc thu gom rác thải, để lượng rác thải tồn đọng gây ô nhiễm môi trường trên địa bàn huyện Tân Châu. Ủy ban nhân dân huyện đã chỉ đạo Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện (là chủ đầu tư gói thầu thu gom, vận chuyển rác thải sinh hoạt) tổ chức làm việc với Công ty Gia Hưng, yêu cầu phía Công ty phải thực hiện thu gom toàn bộ lượng rác thải sinh hoạt còn tồn đọng, phát sinh tại các chợ và các khu dân cư trên địa bàn đến hết ngày 01/5/2022. Sau ngày 01/5/2022, nếu Công ty TNHH VSCN Gia Hưng không khắc phục, UBND huyện chỉ đạo Phòng Tài nguyên và Môi trường thực hiện chấm dứt Hợp đồng thu gom, vận chuyển rác thải sinh hoạt theo đúng quy định pháp luật.

Trân trọng./.

 

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Không đơn vị nào thu gom rác sinh hoạt khu vực xã Tân Phú, Tân Châu
 Nội dung câu hỏi:

Gần 1 tháng nay (chính xác là hơn 3 tuần) tuyến đường ĐT 785 đoạn từ chợ Chiều xã Tân Phú đến ranh xã Tân Hưng không có đơn vị nào thu gom rác sinh hoạt, rác chất đầy 2 bên đường rất mất mỹ quan, ô nhiễm. Xin cho tôi hỏi lý do tại sao không thu gom rác nữa. Phí thu gom rác người dân đóng đủ 1 lần (12 tháng)

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Gần 1 tháng nay (chính xác là hơn 3 tuần) tuyến đường ĐT 785 đoạn từ chợ Chiều xã Tân Phú đến ranh xã Tân Hưng không có đơn vị nào thu gom rác sinh hoạt, rác chất đầy 2 bên đường rất mất mỹ quan, ô nhiễm. Xin cho tôi hỏi lý do tại sao không thu gom rác nữa. Phí thu gom rác người dân đóng đủ 1 lần (12 tháng)

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: