(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Quy Hoạch Mương Thoát Nước
Người hỏi : Cá nhân      Số điện thoại: 0985056252     Email: null     Địa chỉ: Kp lộc thành phường lộc hưng TX trảng bàng Tp tây ninh
Ngày hỏi: 20/01/2021 - 09 Giờ 31 phút     Ngày chuyển: 20/01/2021 - 10 Giờ 00 phút

Nội dung câu hỏi: Xin chào các ban ngành cơ quan! 1/Tôi xin hỏi Chủ Tịch - Phó Chủ Tịch (Nguyễn Văn Phúc), cán bộ thuỷ nông ( Huỳnh Văn Chung, CB Truất), Trưởng Khu Phố ( Tên Trắng) trực thuộc UBND Phường Lộc Hưng - TX Trảng Bàng, Giám Đốc Trần Quang Hùng (Cty thuỷ lợi dầu tiếng - Phước Hoà ) cho tôi xin văn bản chỉ đạo ,bản vẽ mở mương thoát nước tại thửa đất số : 863 , Tờ bản đồ : 53 . Hiện tại do Phó Chủ Tịch Nguyễn Văn Phúc chỉ đạo. (nhưng không cung cấp được bất cứ giấy phép nào, toàn là nói miệng do bộ chỉ đạo) .khi thực hiện nói đằng làm nẻo. Nên tôi xin cơ quan cho tôi xin thông tin về quy hoạch ( nơi đây trên 50 năm nay không có mương thoát nước qua đây, đây là lần thứ 3 nhà nước quy hoạch kênh mương tại địa điểm trên) 2/ xin hỏi GĐ Trần Quang Hùng Cty thuỷ lợi dầu tiếng Phước Hoà đánh giá thế nào về chất lượng thi công Công trình - quản lý nguồn nước có sạch không - Có an toàn cho dân? - kênh nứt nẻ rất nhiều vị trí - nước nhiều xát động vật, bãi rát ở đầu nguồn, nước sinh hoạt người dân đổ ra kênh, nước thải hóa chất từ ruộng lúa, các trại vịt lông vị đầy trên kênh. - đã có 1 người chết, 1 bé đi học về trượt chân may mắn là có người cứu 3/ xin hỏi phó chủ tịch Nguyễn Văn Phúc phường Lộc Hưng tại khu vực cặp kênh ấp lộc thành (nơi như hình ) có dự án nuôi trồng thuỷ sản gì? Tôi thấy lập trại cá và trại vịt rất nhiều trên nền đất nông nghiệp. Gia đình tôi có đất gần khu vực kênh phước hòa áp lộc Thành đất tôi muốn lập ao cá có cần xin phép ko? Thủ tục thế nào? xin cảm ơn!
Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND thị xã Trảng Bàng     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 29/01/2021 - 18 Giờ 09 phút
Đánh giá câu trả lời:     21 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:
Chào Ông/Bà!
Ủy ban nhân dân thị xã Trảng Bàng đã nhận được câu hỏi của Ông/Ba và trả lời ông bà như sau:
 
1 - Kênh N26 sau khi thực hiện dự án Phước Hòa đoạn từ K1+713 đến K2+450 Có mương thoát nước rất nhỏ 1mét nằm trong phạm vi lưu không đã được hổ trợ đền bù.
    Năm 2017 thực hiện ý kiến, kiến nghị của cử tri Lộc Thành xin mở rộng. Ủy ban nhân dân xã chủ trương cho mở rộng thêm 1m, để tiêu thoát nước cho cánh đồng N26-3B, vì cánh đồng này mùa mưa thường ngập úng cục bộ .Diện tích ngập úng khoảng 40ha đến 50ha.
    Năm 2020 hộ Ông Trương Văn Thẹo ngang nhiên sang lắp không cho tiêu tiêu thoát nước. Ủy ban nhân dân Phường phối hợp với ban quản lý Dự án Phước Hòa đến vận động buộc Ông Thẹo trả lại hiện trạng nhưng Ông Thẹo không thực hiện và gia đình Ông cho rằng từ trước đến nay không có đường mương tiêu thoát nước , Hiện nay ban quản lý dự án Phước Hòa đang tiến hành xử lý phạm vi lấn chiếm hành lang lưu không dự án theo qui định của Pháp Luật.
2  - Việc chăn nuôi vịt , nuôi cá cập chân kênh N26 là chăn nuôi nhỏ lẻ đã lâu, tự phát, Ủy ban nhân dân đã cử cán bộ phối hợp quản lý kênh N26 kiểm tra nhắc nhở phải đảm bảo môi trường, nguồn nước không làm ảnh hưởng môi trường xung quanh. Nếu gia đình ông có nhu cầu chăn nuôi cá trên đất trồng lúa thì phài đơn xin chuyển đổi báo cáo cho UBND phường được biết.
 
Trân trọng!

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Quy Hoạch Mương Thoát Nước
 Nội dung câu hỏi: Xin chào các ban ngành cơ quan! 1/Tôi xin hỏi Chủ Tịch - Phó Chủ Tịch (Nguyễn Văn Phúc), cán bộ thuỷ nông ( Huỳnh Văn Chung, CB Truất), Trưởng Khu Phố ( Tên Trắng) trực thuộc UBND Phường Lộc Hưng - TX Trảng Bàng, Giám Đốc Trần Quang Hùng (Cty thuỷ lợi dầu tiếng - Phước Hoà ) cho tôi xin văn bản chỉ đạo ,bản vẽ mở mương thoát nước tại thửa đất số : 863 , Tờ bản đồ : 53 . Hiện tại do Phó Chủ Tịch Nguyễn Văn Phúc chỉ đạo. (nhưng không cung cấp được bất cứ giấy phép nào, toàn là nói miệng do bộ chỉ đạo) .khi thực hiện nói đằng làm nẻo. Nên tôi xin cơ quan cho tôi xin thông tin về quy hoạch ( nơi đây trên 50 năm nay không có mương thoát nước qua đây, đây là lần thứ 3 nhà nước quy hoạch kênh mương tại địa điểm trên) 2/ xin hỏi GĐ Trần Quang Hùng Cty thuỷ lợi dầu tiếng Phước Hoà đánh giá thế nào về chất lượng thi công Công trình - quản lý nguồn nước có sạch không - Có an toàn cho dân? - kênh nứt nẻ rất nhiều vị trí - nước nhiều xát động vật, bãi rát ở đầu nguồn, nước sinh hoạt người dân đổ ra kênh, nước thải hóa chất từ ruộng lúa, các trại vịt lông vị đầy trên kênh. - đã có 1 người chết, 1 bé đi học về trượt chân may mắn là có người cứu 3/ xin hỏi phó chủ tịch Nguyễn Văn Phúc phường Lộc Hưng tại khu vực cặp kênh ấp lộc thành (nơi như hình ) có dự án nuôi trồng thuỷ sản gì? Tôi thấy lập trại cá và trại vịt rất nhiều trên nền đất nông nghiệp. Gia đình tôi có đất gần khu vực kênh phước hòa áp lộc Thành đất tôi muốn lập ao cá có cần xin phép ko? Thủ tục thế nào? xin cảm ơn!
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Xin chào các ban ngành cơ quan! 1/Tôi xin hỏi Chủ Tịch - Phó Chủ Tịch (Nguyễn Văn Phúc), cán bộ thuỷ nông ( Huỳnh Văn Chung, CB Truất), Trưởng Khu Phố ( Tên Trắng) trực thuộc UBND Phường Lộc Hưng - TX Trảng Bàng, Giám Đốc Trần Quang Hùng (Cty thuỷ lợi dầu tiếng - Phước Hoà ) cho tôi xin văn bản chỉ đạo ,bản vẽ mở mương thoát nước tại thửa đất số : 863 , Tờ bản đồ : 53 . Hiện tại do Phó Chủ Tịch Nguyễn Văn Phúc chỉ đạo. (nhưng không cung cấp được bất cứ giấy phép nào, toàn là nói miệng do bộ chỉ đạo) .khi thực hiện nói đằng làm nẻo. Nên tôi xin cơ quan cho tôi xin thông tin về quy hoạch ( nơi đây trên 50 năm nay không có mương thoát nước qua đây, đây là lần thứ 3 nhà nước quy hoạch kênh mương tại địa điểm trên) 2/ xin hỏi GĐ Trần Quang Hùng Cty thuỷ lợi dầu tiếng Phước Hoà đánh giá thế nào về chất lượng thi công Công trình - quản lý nguồn nước có sạch không - Có an toàn cho dân? - kênh nứt nẻ rất nhiều vị trí - nước nhiều xát động vật, bãi rát ở đầu nguồn, nước sinh hoạt người dân đổ ra kênh, nước thải hóa chất từ ruộng lúa, các trại vịt lông vị đầy trên kênh. - đã có 1 người chết, 1 bé đi học về trượt chân may mắn là có người cứu 3/ xin hỏi phó chủ tịch Nguyễn Văn Phúc phường Lộc Hưng tại khu vực cặp kênh ấp lộc thành (nơi như hình ) có dự án nuôi trồng thuỷ sản gì? Tôi thấy lập trại cá và trại vịt rất nhiều trên nền đất nông nghiệp. Gia đình tôi có đất gần khu vực kênh phước hòa áp lộc Thành đất tôi muốn lập ao cá có cần xin phép ko? Thủ tục thế nào? xin cảm ơn!
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: