(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Vị trí quy hoạch
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại: 0399330661     Email: Tietlanhphan86@gmail.com     Địa chỉ: Ấp 1 xã bến củi huyện dương minh châu tinh tây ninh
Ngày hỏi: 07/07/2020 - 23 Giờ 45 phút     Ngày chuyển: 08/07/2020 - 10 Giờ 52 phút

Nội dung câu hỏi: Tôi xin phép được hỏi,gần đây tôi nghe có thông tin quy hoạch khu công nghiệp ở xã bến củi huyện dương minh châu.thông tin trên có đúng không,nếu đúng thì nhà tôi ở ấp 1 xã bến củi vậy có dính quy hoạch không để còn yên tâm nâng cấp sữa chữa nhà cửa
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Dương Minh Châu     
Thời gian trả lời: 10/07/2020 - 15 Giờ 47 phút
Đánh giá câu trả lời:     2 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện trả lời như sau:

Theo Thông báo số 1978/VP-KTTC ngày 27/3/2020 của Văn phòng UBND tỉnh về kết luận cuộc họp lãnh đạo UBND tỉnh về bổ sung Cụm công nghiệp Bến Củi, trong đó có nội dung: “Hiện nay tỉnh đang phối hợp với Tập đoàn cao su Việt Nam rà soát, sắp xếp lại đất của các Công ty cao su để định hướng phát triển công nghiệp, nông nghiệp, đô thị trong thời gian tới”.

UBND huyện đã tổ chức khảo sát và thống nhất với Công ty Cổ phần cao su Tây Ninh đề xuất UBND tỉnh xem xét làm việc với Tập đoàn cao su Việt Nam để thu hồi một phần diện tích đất của Công ty Cổ phần cao su Tây Ninh đang sử dụng vào mục đích quy hoạch phát triển khu công nghiệp, khu nông nghiệp công nghệ cao, khu trung tâm thương mại - dịch vụ, khu dân cư và khu sản xuất kinh doanh phi nông nghiệp trên địa bàn xã Bến Củi và Cầu Khởi, diện tích khoảng 1.596 ha. Toàn bộ diện tích đất đề xuất thu hồi, quy hoạch thuộc đất của Công ty Cổ phần cao su Tây Ninh, không có thu hồi, quy hoạch đất của người dân.

Trân trọng./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Vị trí quy hoạch
 Nội dung câu hỏi: Tôi xin phép được hỏi,gần đây tôi nghe có thông tin quy hoạch khu công nghiệp ở xã bến củi huyện dương minh châu.thông tin trên có đúng không,nếu đúng thì nhà tôi ở ấp 1 xã bến củi vậy có dính quy hoạch không để còn yên tâm nâng cấp sữa chữa nhà cửa
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Tôi xin phép được hỏi,gần đây tôi nghe có thông tin quy hoạch khu công nghiệp ở xã bến củi huyện dương minh châu.thông tin trên có đúng không,nếu đúng thì nhà tôi ở ấp 1 xã bến củi vậy có dính quy hoạch không để còn yên tâm nâng cấp sữa chữa nhà cửa
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: