(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Trợ cấp học nghề lái xe
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại: 0986981937     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 27/05/2020 - 21 Giờ 12 phút     Ngày chuyển: 28/05/2020 - 07 Giờ 49 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính Gửi: Sở lao động thương binh xã hội tỉnh tây ninh 

Em muốn hỏi sau khi học nghề bằng lái xe thuộc diện quân nhân xuất ngủ xong có được lảnh trợ cấp hổ trợ ăn uống dinđường sau khi tham gia học hay không ? Và hiện em đang tham gia học tại trường lái trung tâm gdtx hoà thành thì thủ tục để nhận được nhận trợ cấp là như thế nào ? Hoặc em liên hệ đến nơi nào để nhận được hướng dẫn cụ thể sau khi hoàn thành khoá học ? 

Em xin cảm ơn ! 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Lao động, Thương binh và Xã hội     
Thời gian trả lời: 01/06/2020 - 09 Giờ 01 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào anh/ chị!

Sở Lao động - Thương binh và Xã hội trả lời câu hỏi như sau:

Căn cứ Thông tư số 43/2016/TT-BLĐTBXH ngày 28/12/2016 của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội về Hướng dẫn thực hiện chính sách hỗ trợ đào tạo nghề cho các đối tượng quy định tại Điều 14 Nghị định số 61/2015/NĐ-CP ngày 09/7/2015 của Chính phủ về chính sách hỗ tạo việc làm và Quỹ quốc gia về việc làm.

Quân nhân khi được xuất ngũ sẽ được cấp thẻ học nghề có giá trị 12 tháng tương đương với 12 tháng lương cơ sở. Khi quân nhân tham gia học nghề trình độ sơ cấp và đào tạo dưới 3 tháng thì ưu tiên các nội dung hỗ trợ đào tạo trong giá trị tối đa của thẻ, giá trị còn lại của thẻ (nếu có) chi hỗ trợ tiền ăn, tiền đi lại.

Trường hợp anh/chị đang tham gia học nghề lái xe ô tô Hạng B hoặc C thì mức chi học phí và hỗ trợ tiền ăn và tiền đi lại đảm bảo trong giá trị thẻ được cấp. Sau khi hoàn thành khóa học tại Trung tâm GDNN-GDTX Hòa Thành, trung tâm hướng dẫn và làm thủ tục thanh quyết toán cho anh/ chị đúng theo quy định.

Trân trọng./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Trợ cấp học nghề lái xe
 Nội dung câu hỏi:

Kính Gửi: Sở lao động thương binh xã hội tỉnh tây ninh 

Em muốn hỏi sau khi học nghề bằng lái xe thuộc diện quân nhân xuất ngủ xong có được lảnh trợ cấp hổ trợ ăn uống dinđường sau khi tham gia học hay không ? Và hiện em đang tham gia học tại trường lái trung tâm gdtx hoà thành thì thủ tục để nhận được nhận trợ cấp là như thế nào ? Hoặc em liên hệ đến nơi nào để nhận được hướng dẫn cụ thể sau khi hoàn thành khoá học ? 

Em xin cảm ơn ! 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính Gửi: Sở lao động thương binh xã hội tỉnh tây ninh 

Em muốn hỏi sau khi học nghề bằng lái xe thuộc diện quân nhân xuất ngủ xong có được lảnh trợ cấp hổ trợ ăn uống dinđường sau khi tham gia học hay không ? Và hiện em đang tham gia học tại trường lái trung tâm gdtx hoà thành thì thủ tục để nhận được nhận trợ cấp là như thế nào ? Hoặc em liên hệ đến nơi nào để nhận được hướng dẫn cụ thể sau khi hoàn thành khoá học ? 

Em xin cảm ơn ! 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: