(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Giấy phép Kinh Doanh
Người hỏi : Chung     Số điện thoại: 0833547957     Email:      Địa chỉ: Tây Ninh
Ngày hỏi: 08/02/2020 - 11 Giờ 23 phút     Ngày chuyển: 10/02/2020 - 07 Giờ 43 phút

Nội dung câu hỏi:

Em xin chào Sở Y Tế !

Dạ cho em xin hỏi:Hiện nay em đã mở Quầy Thuốc ở xã Long Thành Trung -Hòa Thành -Tây Ninh.Nay thành lập Thị Xã Hòa Thành, phường Long Thành trung em phải thay đổi cơ sở kinh doanh dược từ Quầy Thuốc sang Nhà Thuốc. Nếu em chưa thể thay đổi từ quầy thuốc sang Nhà Thuốc em phải làm như thế nào? Em phải dừng kinh doanh hay thế nào? em rất mong được sự giải đáp của Sở Y Tế. Em xin chân thành cám ơn. 

 

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 11/02/2020 - 08 Giờ 34 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

    Sở Y tế cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi đối với sở Y tế. Qua nghiên cứu câu hỏi của bạn, sở Y tế phúc đáp như sau:

    Căn cứ Nghị quyết số 865/NQ-UBTVQH14 ngày 10/01/2020 của Ủy ban Thường vụ Quốc hội về việc thành lập thị xã Hòa Thành, thị xã Trảng Bàng và thành lập các phường, xã thuộc thị xã Hòa Thành, thị xã Trảng Bàng tỉnh Tây Ninh (có hiệu lực từ ngày 01/02/2020); Căn cứ Nghị định số 54/2017/NĐ-CP ngày 08/5/2017 của Chính Phủ quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật dược (có hiệu lực từ ngày 01/7/2017), tại Khoản 1 Điều 36 quy định: Địa bàn mở quầy thuốc và tình hình thực tế tại địa phương, Sở Y tế đã có công văn số 348/SYT-QLHN ngày 05/02/2020 về việc thay đổi loại hình cơ sở kinh doanh dược đối với quầy thuốc thuộc các phường của thị xã Hòa Thành và Trảng Bàng để hướng dẫn các cơ sở thực hiện. Theo đó:

    - Đối với các cơ sở bán lẻ thuốc là quầy thuốc trên địa bàn thị xã Hòa Thành thuộc phường Long Thành Trung được phép hoạt động đến hết ngày 31/7/2020. Sau thời hạn này, nếu cơ sở muốn tiếp tục kinh doanh phải thay đổi loại hình cơ sở kinh doanh dược từ quầy thuốc sang nhà thuốc. 

    Do đó, trường hợp của bạn hiện nay chưa thể thay đổi từ quầy thuốc sang nhà thuốc thì bạn được phép kinh doanh đến hết ngày 31/7/2020. 

    Sau ngày 31/7/2020, Sở Y tế sẽ thu hồi Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược đối với loại hình quầy thuốc trên địa bàn thuộc phường của thị xã Hòa Thành và thị xã Trảng Bàng.

    Trên đây là nội dung phúc đáp của Sở Y tế.

    Thân chào bạn!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Giấy phép Kinh Doanh
 Nội dung câu hỏi:

Em xin chào Sở Y Tế !

Dạ cho em xin hỏi:Hiện nay em đã mở Quầy Thuốc ở xã Long Thành Trung -Hòa Thành -Tây Ninh.Nay thành lập Thị Xã Hòa Thành, phường Long Thành trung em phải thay đổi cơ sở kinh doanh dược từ Quầy Thuốc sang Nhà Thuốc. Nếu em chưa thể thay đổi từ quầy thuốc sang Nhà Thuốc em phải làm như thế nào? Em phải dừng kinh doanh hay thế nào? em rất mong được sự giải đáp của Sở Y Tế. Em xin chân thành cám ơn. 

 

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Em xin chào Sở Y Tế !

Dạ cho em xin hỏi:Hiện nay em đã mở Quầy Thuốc ở xã Long Thành Trung -Hòa Thành -Tây Ninh.Nay thành lập Thị Xã Hòa Thành, phường Long Thành trung em phải thay đổi cơ sở kinh doanh dược từ Quầy Thuốc sang Nhà Thuốc. Nếu em chưa thể thay đổi từ quầy thuốc sang Nhà Thuốc em phải làm như thế nào? Em phải dừng kinh doanh hay thế nào? em rất mong được sự giải đáp của Sở Y Tế. Em xin chân thành cám ơn. 

 

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: