(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Công chức tư pháp xã Phước Chỉ Trảng Bàng cố ý làm khó dân
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 16/05/2018 - 17 Giờ 48 phút     Ngày chuyển: 17/05/2018 - 11 Giờ 13 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Giám đốc Sở Tư pháp

Giám đốc Sở Nội vụ

Tôi có ý kiến về phong cách làm việc quan liêu của Ông cán bộ Tư pháp xã Phước chỉ trong quá trình đi làm giấy khai sinh như sau:

1. Do điều kiện tôi đi làm xa, không trực tiếp đến xã làm giấy khai sinh cho con được, có nhờ người thân đến nộp hồ sơ nhưng bị công chức xã từ chối với lý do không đi làm dùm được

2. Khi đã có giấy hẹn nhận kết quả thì hẹn đi hẹn lại nhiều lầnvà vượt quá ngày hẹn nhận kết quả khoảng 110 ngày với lý do: Rớt mạng ( hẹn 2-3 lần ) với lý do đó.

3. Không những chỉ bản thân tôi mà cả những người thân, một số bà ở xã cũng bị Ông tư pháp hành như vậy nếu có việc đến xã, phong cách làm việc như vậy chắc ít nhiều gì cũng có người phản ánh tới CT UBND xã chẳng lẽ CT không bít, mà tình hình này vẫn như cũ không cải thiện

Kính mong cơ quan liên quan chấn chỉnh lại cách làm việc trên để bà con được hưởng những phong cách phục vụ tốt nhất từ cán bộ nhà nước


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 28/05/2018 - 14 Giờ 57 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:
     Chào Ông/Bà.
     Về phản ảnh của Ông/Bà trước mắt UBND huyện sẽ chỉ đạo UBND xã Phước Chỉ làm rỏ và chấn chỉnh, xử lý trường hợp công chức sai phạm (nếu có cơ sở). Để có cơ sở giải quyết phản ánh của Ông\Bà đền nghị Ông\Bà cung cấp thêm thông tin bằng cách có đơn khiếu nại gửi về Phòng Tiếp dân UBND huyện Trảng Bàng để được thụ lý, giải quyết.  
     Trân Trọng./.

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Công chức tư pháp xã Phước Chỉ Trảng Bàng cố ý làm khó dân
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Giám đốc Sở Tư pháp

Giám đốc Sở Nội vụ

Tôi có ý kiến về phong cách làm việc quan liêu của Ông cán bộ Tư pháp xã Phước chỉ trong quá trình đi làm giấy khai sinh như sau:

1. Do điều kiện tôi đi làm xa, không trực tiếp đến xã làm giấy khai sinh cho con được, có nhờ người thân đến nộp hồ sơ nhưng bị công chức xã từ chối với lý do không đi làm dùm được

2. Khi đã có giấy hẹn nhận kết quả thì hẹn đi hẹn lại nhiều lầnvà vượt quá ngày hẹn nhận kết quả khoảng 110 ngày với lý do: Rớt mạng ( hẹn 2-3 lần ) với lý do đó.

3. Không những chỉ bản thân tôi mà cả những người thân, một số bà ở xã cũng bị Ông tư pháp hành như vậy nếu có việc đến xã, phong cách làm việc như vậy chắc ít nhiều gì cũng có người phản ánh tới CT UBND xã chẳng lẽ CT không bít, mà tình hình này vẫn như cũ không cải thiện

Kính mong cơ quan liên quan chấn chỉnh lại cách làm việc trên để bà con được hưởng những phong cách phục vụ tốt nhất từ cán bộ nhà nước

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Giám đốc Sở Tư pháp

Giám đốc Sở Nội vụ

Tôi có ý kiến về phong cách làm việc quan liêu của Ông cán bộ Tư pháp xã Phước chỉ trong quá trình đi làm giấy khai sinh như sau:

1. Do điều kiện tôi đi làm xa, không trực tiếp đến xã làm giấy khai sinh cho con được, có nhờ người thân đến nộp hồ sơ nhưng bị công chức xã từ chối với lý do không đi làm dùm được

2. Khi đã có giấy hẹn nhận kết quả thì hẹn đi hẹn lại nhiều lầnvà vượt quá ngày hẹn nhận kết quả khoảng 110 ngày với lý do: Rớt mạng ( hẹn 2-3 lần ) với lý do đó.

3. Không những chỉ bản thân tôi mà cả những người thân, một số bà ở xã cũng bị Ông tư pháp hành như vậy nếu có việc đến xã, phong cách làm việc như vậy chắc ít nhiều gì cũng có người phản ánh tới CT UBND xã chẳng lẽ CT không bít, mà tình hình này vẫn như cũ không cải thiện

Kính mong cơ quan liên quan chấn chỉnh lại cách làm việc trên để bà con được hưởng những phong cách phục vụ tốt nhất từ cán bộ nhà nước

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: