(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: HỘI VỀ VẤN ĐỀ CẢI CHÍNH HỘ TỊCH
Người hỏi : Cá Nhân     Số điện thoại: 0976XXX973     Email:      Địa chỉ: xã bàu đồn huyện gò dầu tỉnh tây ninh
Ngày hỏi: 04/05/2022 - 07 Giờ 59 phút     Ngày chuyển: 04/05/2022 - 09 Giờ 23 phút

Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan!

Em muốn được tư vấn về vấn đề cải chính hộ tịch mong quý cơ quan tư vấn giúp.
Em là người Việt Nam cư trú tại Gò Dầu. Chồng em có quốc tịch Trung Quốc. Trước đây em sinh bé lớn tại y tế hoa thành có làm giấy khai sinh tại sở tư pháp tây ninh và để quốc tịch của bé là TQ . Bé nay 11 tuổi , sinh sống và học tập tại Vn cho đến hiện tại, Vì em gặp nhiều khó khăn trong việc làm giấy tờ nhập học, gia hạn visa có bé nên muốn cải chính hộ tịch cho bé. Em có liên hệ với lãnh sự quán và được hướng dẫn là đến nơi làm giấy khai sinh của bé để cải chính lại . Vì vậy mong quý cơ quan tư vấn giúp. Em chân thành cám ơn,

 


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Gò Dầu     
Thời gian trả lời: 06/05/2022 - 15 Giờ 54 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện đã nhận được thông tin phản ánh của ông bà: Về trường hợp trên UBND huyện trả lời như sau:

Trước hết, chị xác định xem chị cần cải chính nội dung gì trong giấy khai sinh của con chị. Nếu trường hợp bé CHEN JIA HAO  quốc tịch: Trung Quốc. Chị muốn bé quốc tịch Việt Nam. Chị xin vui lòng liên hệ Trung tâm hành chính công tỉnh Tây Ninh để xin được nhập quốc tịch cho bé là quốc tịch Việt Nam.  Còn về nội dung cải chính các thông tin khác trong giấy khai sinh bé chị vui lòng nộp tại Bộ phận Tiếp nhận và trả kết quả huyện nơi bé tạm trú.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: HỘI VỀ VẤN ĐỀ CẢI CHÍNH HỘ TỊCH
 Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan!

Em muốn được tư vấn về vấn đề cải chính hộ tịch mong quý cơ quan tư vấn giúp.
Em là người Việt Nam cư trú tại Gò Dầu. Chồng em có quốc tịch Trung Quốc. Trước đây em sinh bé lớn tại y tế hoa thành có làm giấy khai sinh tại sở tư pháp tây ninh và để quốc tịch của bé là TQ . Bé nay 11 tuổi , sinh sống và học tập tại Vn cho đến hiện tại, Vì em gặp nhiều khó khăn trong việc làm giấy tờ nhập học, gia hạn visa có bé nên muốn cải chính hộ tịch cho bé. Em có liên hệ với lãnh sự quán và được hướng dẫn là đến nơi làm giấy khai sinh của bé để cải chính lại . Vì vậy mong quý cơ quan tư vấn giúp. Em chân thành cám ơn,

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan!

Em muốn được tư vấn về vấn đề cải chính hộ tịch mong quý cơ quan tư vấn giúp.
Em là người Việt Nam cư trú tại Gò Dầu. Chồng em có quốc tịch Trung Quốc. Trước đây em sinh bé lớn tại y tế hoa thành có làm giấy khai sinh tại sở tư pháp tây ninh và để quốc tịch của bé là TQ . Bé nay 11 tuổi , sinh sống và học tập tại Vn cho đến hiện tại, Vì em gặp nhiều khó khăn trong việc làm giấy tờ nhập học, gia hạn visa có bé nên muốn cải chính hộ tịch cho bé. Em có liên hệ với lãnh sự quán và được hướng dẫn là đến nơi làm giấy khai sinh của bé để cải chính lại . Vì vậy mong quý cơ quan tư vấn giúp. Em chân thành cám ơn,

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: